Phản ánh, kiến nghị
Vị trí để thùng chứa rác thải chợ và điểm quy tập rác không đúng nơi quy định đã rất nhiều năm nay trước mặt số nhà 03 Trần Anh Tông, phường Trường An, gây ô nhiễm môi trường nặng và ảnh hưởng đến sinh hoạt của người dân do 12h đêm thì xe vận chuyển rác thải mới đến chở rác đi quy tập, tiếng ồn của xe cẩu rác cộng thêm mùi hôi thối của rác thải chợ bay thẳng vào nhà chúng tôi làm ảnh hưởng trầm trọng đến giấc ngủ của trẻ nhỏ và người cao tuổi sống trong khu vực lân cận. Chúng tôi đã phản ánh lên UBND phường Trường An nhưng đến nay vẫn chưa thấy các cơ quan liên quan lên xem hiện trường và giải quyết. Tôi thay mặt cho các hộ dân trong khu vực kính tha thiết yêu cầu các cơ quan sớm quan tâm và xử lý sớm để chúng tôi không phải chịu đựng những vấn đề trên.
Lượt xem: 1170
Ngày gửi: 00:15 28/09/2021
Hạn xử lý: 07/10/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) đã kiểm tra và trả lời như sau:

1. Cũng như hầu hết các tuyến đường trung tâm thành phố, đường Trần Anh Tông và các tuyến đường xung quanh chợ Trường An hiện được tổ chức thu gom rác bằng cơ giới thông qua hệ thống thùng rác công cộng đặt hai bên đường và giờ thu gom chủ yếu thực hiện vào ban đêm để phù hợp chung cho việc bỏ rác của các hộ dân và hạn chế tối đa ảnh hưởng giao thông.

2. Hiện khu vực này tập trung rất đông các hàng rong bạ thường xuyên lấn chiếm lòng đường, vỉa hè gây mất trật tự an toàn giao thông; các hàng rong bạ tập trung từ sáng đến tối và thường xả rác giữa lòng, lề đường gây mất vệ sinh và mỹ quan như phản ánh. Mặc dù Công ty đã nhiều lần phản ánh, và UBND phường Trường An cũng đã tổ chức các đợt ra quân, lập lại trật tự khu vực xung quanh chợ Trường An nhưng đến nay tình trạng trên vẫn tiếp diễn. Trong khi UBND phường Trường An chưa thể giải quyết triệt để tình trạng này, để đảm bảo vệ sinh khu vực, hạn chế tình trạng xả rác thải trực tiếp giữa lòng và lề đường cần thiết duy trì các thùng rác tại khu vực (bao gồm thùng tại vị trí phản ánh), tránh tình trạng tập kết rác đống giữa lòng, lề đường ảnh hưởng đến an toàn giao thông và vệ sinh môi trường.

Công ty rất mong Ông/Bà thông cảm và chia sẻ những khó khăn chung trong công tác thu gom rác thải sinh hoạt của người dân trên địa bàn.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:26 08/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
vị trí đặt thùng rác này là đúng rồi . Phản ánh lung tung,
CDTC (1) - 12:43 10/10/2021
bạn có sống ở gần khu vực này ko mà đi phát biểu vô ý thức vậy bạn ??? bạn có biết chúng tôi có nhà mà ko đc mở cửa , có không gian mà ko giám ra sân , có oxi mà ko giám thở vì quá ô nhiễm đó bạn .
CDTC (2) - 21:40 27/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15261594
Đang truy cập: 3606
Zalo: 0941260505