Phản ánh, kiến nghị
Vào ngày 20/9/2021, tôi có gửi yêu cầu lên tổng đài Hue-S về việc đề nghị di dời cột điện ra khỏi diện tích đất nhà tôi ở địa chỉ 11/34 Dương Nguyên Trực, phường Thủy Phương, thị xã Hương Thủy. Sau đó vào tháng 12/2021, Điện lực Hương Thủy có về nhà tôi di chuyển 1 số công tơ điện từ cột điện trên diện tích nhà tôi sang cột điện mới ở gần đó, nhưng vẫn giữ nguyên cột điện và thậm chí còn đấu nối thêm dây nguồn, Không có ý định di dời cột điện dù vào tháng 9, tôi đã gửi yêu cầu lên Hue-S rồi.
Lần trước tôi phản ánh thì Hue-S nói là sẽ giải quyết trong quý 4/2021, nhưng bây giờ là quý 2 của 2022. Vậy nên tôi nhờ Hue-S yêu cầu Điện lực Hương Thủy di dời cột điện ra khỏi diện tích đất nhà tôi. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 217
Ngày gửi: 07:35 22/05/2022
Hạn xử lý: 01/06/2022
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của Ông/Bà, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Điện lực Hương Thủy đến kiểm tra hiện trường tại địa chỉ 11/34 Dương Nguyên Trực, Hương Thủy, Huế và phúc đáp như sau:

- Cột điện theo phản ánh số hiệu B-1/13 thuộc TBA Thủy Phương 5 trước đây là của hợp tác xã Thủy Phương, được ngành điện tiếp nhận nguyên trạng. Trong thời gian vận hành ngành điện luôn cải tạo, sửa chữa những vị trí cột hư hỏng nhằm đảm bảo cung cấp điện an toàn, liên tục cho người dân.

Điện lực sẽ đăng ký kế hoạch vốn trong giai đoạn sau năm 2023 để di dời cột điện này nếu thỏa mãn các điều kiện: vị trí dựng cột mới được sự đồng thuận bằng biên bản của các hộ dân xung quanh cũng như chính quyền địa phương; Xác nhận của địa phương vị trí dựng cột mới không vướng quy hoạch tại địa phương. (Kèm biên bản làm việc với hộ dân)

Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:29 01/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082646
Đang truy cập: 2364
Zalo: 0941260505