Phản ánh, kiến nghị
Tại đoạn ngã ba đường Tố Hữu và Đặng Thùy Trâm, phường Xuân Phú, trước đây phía đường Tố Hữu giao Đặng Thùy Trâm có hai cống thoát nước hai bên nên mỗi lần mưa lớn đều thoát nước tốt, không gây ngập đọng. Nhưng sau khi triển khai hệ thống thoát nước mới vào năm 2021 thì cống cũ đầu đường bị lấp đi một cống và thay bằng cống trên dốc chân cầu. Cống thoát nước mới vì cao hơn mặt đường Đặng Thùy Trâm nên không rút nước tốt, gây ngập úng khi mưa lớn. Tình trạng ngập úng tạo thành ổ muỗi vằn gây bệnh cũng như mất vệ sinh, mỹ quan đô thị. Kiến nghị cơ quan chức năng kiểm tra lại tình trạng thực tế để di chuyển cống thoát nước đến vị trí hợp lý, giúp quá trình thoát nước tốt hơn. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra xử lý. Xin cảm ơn
1/3
1
2
3
Lượt xem: 108
Ngày gửi: 19:01 27/06/2022
Hạn xử lý: 18/07/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

- Hệ thống thoát nước đường Đặng Thùy Trâm từ trước đến nay vẫn hoạt động bình thường. Vừa qua Dự án Cải thiện môi trường nước thành phố Huế đã triển khai xây dựng một số hạng mục thoát nước tại khu vực này như giếng tách CSO tại góc Đặng Thuỳ Trâm - Tố Hữu,...). Tuy nhiên sau khi triển khai thì lại thường xảy ra đọng nước như Ông/Bà phản ánh. Hiện dự án vẫn chưa bàn giao đưa vào sử dụng và đang do Ban Quản lý dự án Cải thiện môi trường nước thành phố Huế trực tiếp quản lý.

- Công ty sẽ đề nghị và phối hợp với Ban QLDA Cải thiện môi trường nước thành phố Huế kiểm tra, khảo sát lại tuyến thoát nước mới đầu tư tại khu vực này để đánh giá hiện trạng và đề xuất phương án xử lý.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 10:22 19/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21838618
Đang truy cập: 12197
Zalo: 0941260505