Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị đẩy nhanh tiến độ lắp đặt hệ thống thoát nước và hoàn trả lại mặt bằng tại tuyến đường Lê Thánh Tôn, Phường Đông Ba, Huế: cụ thể đoạn từ ngã tư Hàn Thuyên- Lê Thánh Tôn đến ngã tư Đặng Dung- Lê Thánh Tôn ảnh hưởng rất nhiều đến việc an toàn giao thông, việc buôn bán kinh doanh, sinh hoạt của người dân, bụi bặm và nhếch nhác. Ảnh chụp ngày 11/05/2022
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 108
Ngày gửi: 18:24 11/05/2022
Hạn xử lý: 20/05/2022
Kết quả xử lý
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh)

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế xin trả lời như sau:

Hiện tại đơn vị thi công đang triển khai thi công hệ thống thoát nước đường Lê Thánh Tôn đoạn từ đường Xuân 68 đến đường Lê Văn Hưu. Ban QLDA đã đề nghị đơn vị thi công, tư vấn giám sát, thi công cống thoát nước dọc theo phương án cuốn chiếu (thi công xong cống sẽ thi công đắp trả hai bên thân cống và thi công lớp cấp phối đá dăm trùng cao mặt đường hiện có). Lớp thảm bê tông nhựa sẽ được triển khai sau cùng và đồng loạt trên toàn tuyến hoặc phân theo từng đoạn đường giao cắt, dự kiến hoàn thành công tác thi công mặt đường vào giữa tháng 8/2022.

Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/ Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:19 27/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Vậy thì quá chậm, ảnh hưởng đến việc giao thông đi lại, kinh doanh của người dân và các hộ dân trên tuyến đường. Trên đoạn đường Lê Thánh Tôn này chẳng có lấy đoạn nào hoàn thành cuốn chiếu cả, tất cả đều nham nhở, mưa cái là ngập ở bên đường, tiến độ thì quá chậm, đơn vị công tác thì lèo tèo vài người
CDTC (1) - 11:39 27/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 16 giờ 32 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75F117425...
11:23 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20033803
Đang truy cập: 7598
Zalo: 0941260505