Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị cơ quan chức năng đôn đốc việc thi công đoạn đường tại khu tái định cư TĐ5, Tổ dân phố Vân Dương, phường Thủy Vân, TP Huế. Tuyến đường cũ đào múc đã 1 tháng nay nhưng không thi công, tuyến đường tạm bị hố trũng, gồ ghề không đảm bảo cho giao thông, rất dễ xảy ra tai nạn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 128
Ngày gửi: 13:16 11/05/2022
Hạn xử lý: 20/05/2022
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay dự án Dự án Hạ tầng kỹ thuật khu TĐ5 thuộc khu B-An Vân Dương đã thi công cơ bản hoàn thành trên phạm vi đã giải phóng mặt bằng. Tuy nhiên, trong quá trình thực hiện, Ban nhận được công văn số 201/BQLDA-CV ngày 13/4/2022 về việc phương án mặt cắt ngang và cao độ đường dọc sông Như Ý thuộc khu B Đô thị mới An Vân Dương, trong đó đề nghị Ban xem xét lại mặt cắt, cao độ phù hợp với dự án mà Ban Quản lý dự án Đầu tư Xây dựng Khu vực Thành phố Huế chuẩn bị triển khai (Có văn bản kèm theo).

Do vậy, để đảm bảo kết nối giữa các dự án, Ban đang nghiên cứu phương án báo cáo xin chủ trương UBND tỉnh để có cơ sở triển khai nên việc thi công hoàn thiện mặt đường, các hệ thống hạ tầng kỹ thuật chưa thực hiện được.

Trong thời gian đến, Ban sẽ phối hợp các đơn vị để sớm thi công hoàn thiện mặt đường phục vụ đi lại cho người dân.

Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:52 16/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngã tư đường Võ Nguyên Giáp và Hoàng Quốc Việt, phường An Đông (Gần An...
08:31 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 34 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H114613...
08:28 18/08/2022
Theo lời hứa của Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị thì sau...
07:44 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240798
Đang truy cập: 13246
Zalo: 0941260505