Phản ánh, kiến nghị
Tôi đi ngang qua đường Trưng Nữ Vương mỗi ngày và nhận thấy
Giai đoạn 1: chỉ còn 1 đoạn ngắn đến đường Dạ Lê nhưng gần như không thấy tiếp tục làm, công nhân rất ít, bụi mù mịt. Xin cơ quan chức năng cho biết lúc nào có thể hoàn thành.
Giai đoạn 2: đã triển khai đến đâu, lúc nào có thể khởi công. Nếu để lâu quá có thể sửa chữa tạm thời vì đường rất rất xấu, nhiều ổ voi làm mất an toàn giao thông cho người đi lại.
Ảnh chụp lúc 10h28p ngày 23/5/2022.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 51
Ngày gửi: 09:45 24/05/2022
Hạn xử lý: 02/06/2022
Kết quả xử lý
Ban Đầu tư và Xây dựng thị xã Hương thủy

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban QLDA Đầu tư và Xây dựng thị xã Hương Thủy (Ban QLDA) đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, Ban QLDA Đầu tư và Xây dựng khu vực thị xã Hương Thủy đã phối hợp cùng các đơn vị liên quan kiểm tra thực trạng tuyến đường và trả lời cụ thể như sau:

- Dự án đường Trưng Nữ Vương giai đoạn 1: Nằm trên địa phận phường Thủy Dương và Thủy Phương. Dự án có điểm đầu là nút giao nối với đường Võ Văn Kiệt và điểm cuối là nút giao nối với đường Dạ Lê. Hiện nay, đơn vị thi công đã hoàn thiện phần mặt đường từ nút giao đường Võ Văn Kiệt đến điểm cách nút giao đường Dạ Lê 170m.

Đoạn đường 170m còn lại: Đang còn 2 hộ dân chưa thống nhất với phương án đền bù giải phóng mặt bằng nên Ban QLDA chưa thể bàn giao mặt bằng cho đơn vị thi công. Hiện nay, đơn vị thi công đang triển khai hoàn thiện phần nền đường và lớp cấp phối đá dăm trên khu vực mặt bằng đã được bàn giao.

- Dự án đường Trưng Nữ Vương giai đoạn 2: Là dự án nối tiếp với Dự án đường Trưng Nữ Vương giai đoạn 1, có điểm đầu là nút giao với đường Dạ Lê và điểm cuối là nút giao với đường Nguyễn Văn Chính. Hiện nay, dự án đã được triển khai thi công từ đoạn cuối tuyến (nút giao Nguyễn Văn Chính).

Vấn đề bụi, ổ gà, ổ voi, sau khi lắng nghe, tiếp thu ý kiến của người dân, Chủ đầu tư đã chỉ đạo Nhà thầu tăng cường tưới nước tối thiểu 4 đến 6 lần trong 1 ngày đối với 170m cuối tuyến dự án đường Trưng Nữ Vương giai đoạn 1 để đảm bảo vệ sinh môi trường và vá các ổ gà ổ voi trên tuyến thuộc dự án đường Trưng Nữ Vương giai đoạn 2 để không gây ảnh hưởng đến cuộc sống của người dân xung quanh khu vực thi công.

Ban QLDA khu vực chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:53 27/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nội dung phản ánh mương thoát nước bị sập giữa lòng đường tại kiệt 203...
07:07 09/08/2022
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19995898
Đang truy cập: 7564
Zalo: 0941260505