Phản ánh, kiến nghị
Đơn vị thi công cuối tuyến đường Bạch Đằng, phường Gia Hội nối dài đến cầu Bãi Dâu dừng thi công hơn 2 tháng, gây ảnh hưởng dân sinh, đường xới tung cả lên không đi lại được, gây nguy hiểm do chưa đậy nắp hố ga, trang thiết bị và vật tư đổ đống. Đề nghị các cấp có thẩm quyền đốc thúc đơn vị thi công để hoàn thành tuyến đường trước mùa mưa lũ. Xin cảm ơn chính quyền các cấp.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 55
Ngày gửi: 18:10 11/05/2022
Hạn xử lý: 23/05/2022
Kết quả xử lý
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh)

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Công trình chỉnh trang kè Đông Ba nhánh phải tuyến từ cuối đường Bạch Đằng đến cầu Bãi Dâu, đi qua 02 địa phận là phường Gia Hội và phường Phú Hậu. Hiện tại, đơn vị thi công đã thi công hệ thống thoát nước qua một phần phường Gia Hội đã được giải phóng mặt bằng, các đoạn còn lại thuộc phường Gia Hội vẫn chưa được chi trả tiền đền bù giải phóng mặt bằng.

Đến ngày 17/5/2022, 09 hộ dân đoạn qua phường Phú Hậu, mới tiến hành tháo dở tài sản đã đền bù từ năm 2006 (có hình ảnh đính kèm).

Hiện tại, đơn vị thi công chuẩn bị máy móc thiết bị để thi công đoạn kè và mương từ cầu Bãi Dâu đến cầu bản thuộc phường Phú Hậu. Theo thông tin từ Trung tâm Phát triển quỹ đất tỉnh, đến 30/6/2022 sẽ hoàn thành công tác giải phóng mặt bằng đoạn qua phường Gia Hội để bàn giao cho đơn vị thi công công trình.

Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/ Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:52 18/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034549
Đang truy cập: 8005
Zalo: 0941260505