Phản ánh, kiến nghị
Xin chào. Từ trước Tết Âm lịch Nhâm Dần 2022 đến nay, Dự án cải tạo hệ thống thoát nước, vỉa hè, lề đường đã được triển khai tại phường Đông Ba (khu vực Phường Thuận Thành cũ). Đường Xuân 68 là nơi được Dự án khởi công, gồm làm lại các hố ga, lề đường, và có lẽ sẽ làm lại mặt đường. Chúng tôi là người dân sinh sống tại khu vực đầu đường này, vui mừng vì đô thị đang dần được chỉnh trang, nhưng đồng thời nhận thấy việc thi công rất chậm. Đã hơn nửa tháng nay vỉa hè trước nhà đã được cày xới, nhưng rất ít công nhân làm việc, vật liệu xây dựng thì để ngổn ngang ngay tại công trường (là ngã tư Ông Ích Khiêm-Tống Duy Tân-Ngô Đức Kế-Xuân 68) làm mất mỹ quan, ảnh hưởng giao thông (đây là nơi giao nhau của những con đường chật hẹp, dễ xảy ra va chạm, tai nạn do mật độ xe cộ qua lại tương đối cao); việc ra vào nhà bị ảnh hưởng rất nhiều do cổng nhà bị cày xới. Vậy chúng tôi kính đề nghị đơn vị thi công và chủ đầu tư xem xét đẩy nhanh tiến độ thi công, rà soát thiết kế (nghe các anh công nhân nói phải thiết kế lại khu vực vỉa hè tại ngã tư nêu trên!) để dự án được hoàn thành đúng tiến độ, chất lượng tốt, đem lại cảnh quan xanh đẹp, giao thông thuận lợi, và ổn định nơi cư trú của người dân vùng Thành Nội.
Trân trọng cảm ơn.
(PS: Việc di dời các hộ dân tại các eo bầu dọc đường Xuân 68-Ông Ích Khiêm bị chậm cũng ảnh hưởng ít nhiều đến tiến độ và sự đồng bộ của công trường chỉnh trang đô thị).
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 147
Ngày gửi: 11:27 22/05/2022
Hạn xử lý: 01/06/2022
Kết quả xử lý
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh)

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế xin trả lời như sau:

Hiện tại đơn vị thi công đang triển khai bù phụ các lớp cấp phối đá dăm trên mặt đường trước khi triển khai thi công lớp mặt đường và hoàn thiện phần hè phố phía nhà dân để triển khai thi công thảm bê tông nhựa mặt đường. Đến nay, đơn vị thi công đã thảm nhựa hoàn thành đường Ông Ích Khiêm đoạn từ đường Nguyễn Trãi đến đường Tôn Thất Thiệp. Dự kiến từ ngày 20/6/2022 – 15/7/2022 sẽ triển khai thảm đường Ông Ích Khiêm đoạn từ đường Đinh Tiên Hoàng đến Xuân 68 và đường Xuân 68 từ đường Ông Ích Khiêm đến cầu Lương Y.

Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/ Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:13 08/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đường nào cũng banh ra rồi bầy hầy đó, green hay grey city đây?
CDTC (1) - 19:37 08/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kính gửi UBND phường Hương Vinh (mới), đội quy tắc đô thị phường Hương...
12:35 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23755570
Đang truy cập: 1589
Zalo: 0941260505