Phản ánh, kiến nghị
Hiện ở đầu kiệt 131 đường Bà Triệu, phường Phú Hội do không có thùng rác, nên các hộ dân trong kiệt và xung quanh kiệt để rác thải hai bên lối vào kiệt gây mất cảnh quang, ô nhiễm môi trường tăng nguy cơ lây lan dịch bệnh. Kính đề nghị cơ quan chức năng bố trí thùng thác ở vị trí thích hợp đầu kiệt. Xin chân thành cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 369
Ngày gửi: 19:46 04/01/2022
Hạn xử lý: 13/01/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) đã kiểm tra và trả lời như sau:

Kiệt 131 Bà Triệu có lòng đường kiệt nhỏ (khoảng 2m) nên không thể đặt thùng vì sẽ ảnh hưởng đến các phương tiện ra, vào kiệt. Hiện kiệt đang được Công ty tổ chức thu gom bằng xe đẩy tay hàng ngày vào lúc 18 giờ 30.

Để đảm bảo vệ sinh, Công ty sẽ tăng cường tuyên truyền, nhắc nhở các hộ gia đình đưa rác ra bỏ trực tiếp vào xe gom theo đúng lịch trình Công ty đang thực hiện; trường hợp không có điều kiện đưa rác ra theo đúng lịch trình thu gom, các hộ gia đình có thể bỏ rác trước cổng nhà để công nhân đưa rác vào xe gom hoặc các hộ gia đình đưa rác ra điểm thùng gần nhất (tại vị trí cách ngã 3 Bà Triệu - Đường vào nhà thi đấu 50m).

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 10:55 13/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (198)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
UBND Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Đèn chiếu sáng ở đường Nguyễn Hữu Ba, tổ 6, phường An Cựu, TP Huế bị mờ...
20:30 08/08/2022
Lúc 20h15p ngày 8/8/2022 tại đường Đinh Tiên Hoàng, phường Đông Ba điều...
20:24 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19980428
Đang truy cập: 13137
Zalo: 0941260505