Phản ánh, kiến nghị
Đồi Thiên An không có dịch vụ thu rác công cộng hàng ngày, không có thùng rác di động. Hãy quan tâm cảnh đẹp để cho thế hệ sau. Kiến nghị đặt thêm các thùng rác di động và tăng cường việc thu rác hằng ngày tại đây. Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 111
Ngày gửi: 06:08 01/10/2021
Hạn xử lý: 15/10/2021
Kết quả xử lý
Xã Thủy Bằng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Thủy Bằng đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra nội dung phản ánh là đúng với thực tế, vào ngày 06/10/ 2021 Ủy ban nhân dân xã chỉ đạo cán bộ chuyên môn tiến hành thuê nhân công thu gom rác và cắm bảng cấm đổ, vứt rác bừa bãi tại khu vực này. Việc công dân đề nghị bổ sung thùng bỏ rác không đảm bảo công tác thu gom, vì hiện nay trên địa bàn xã không có kinh phí để hợp đồng thêm nhân công thu gom tại khu vực này. Khu vực đồi Thiên An thuộc tuyến đường Tỉnh lộ 25 công tác thu gom rác do công ty TNHHNN 1TV công trình đô thị Huế quản lý và thực hiện việc thu gom. Hiện nay UBND xã đã tiến hành khảo sát tất cả tuyến đường chính và rẽ nhánh để hợp đồng với công ty đô thị Huế thu gom rác bằng xe cuốn ép trên địa bàn xã Thủy Bằng.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 15:05 18/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Buôn bán tụ tập đông người, không thực hiện 5K, không đảm bảo khoảng cách...
11:43 09/12/2021
Xin phản ánh về việc xe tải trọng lượng lớn chạy qua đường Đặng Tất (đoạn...
11:24 09/12/2021
Vào lúc 11h00 ngày 9/12/2021 hiện trạng cây sà xuống đường ra ngoài đường...
10:55 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11285751
Đang truy cập: 606
Zalo: 0941260505