Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng
Đường Nguyễn Văn Khả hơn 10 năm nay vẫn đóng phí rác mặt tiền đầy đủ mà xin thùng rác vẫn chưa có. Kiến nghị đặt thêm thùng rác tại vị trí ngã ba đường Nguyễn Văn Khả giao đường Nguyễn Hữu Cảnh phường An Tây TP Huế.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 554
Ngày gửi: 06:01 09/07/2021
Hạn xử lý: 20/07/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) đã kiểm tra và trả lời như sau: Công tác thu gom rác trên địa bàn Thành phố đang được thực hiện bằng hai mô hình:

- Thu gom bằng cơ giới - thu gom rác qua hệ thống thùng rác công cộng: áp dụng cho các tuyến phố dân sinh có hạ tầng đảm bảo để xe cuốn ép vào lấy rác; người dân tự đổ rác vào hệ thống thùng rác công cộng.

- Thu gom thủ công bằng xe đẩy tay/xe xích lô: áp dụng đối với các đường hoặc kiệt nhỏ xe cuốn ép rác không thể vào được. Hiện nay, hạ tầng nhiều tuyến đường thuộc khu tái định cư Xóm Gióng (trong đó có đường Nguyễn Văn Khả) có lòng đường nhỏ, đường dây điện thấp nên không thể đặt thùng để thực hiện thu gom bằng xe cơ giới chuyên dùng.

Vì vậy, các tuyến này đã được UBND Thành phố giao Công ty tổ chức thu gom thủ công với tần suất 02 ngày/lần. Vấn đề này, Công ty đã nhiều lần trả lời ý kiến cử tri phường An Tây và các phản ánh trên Hệ thống dịch vụ Đô thị thông minh của Tỉnh. Để đảm bảo vệ sinh trong khu vực, Công ty sẽ tăng cường tuyên truyền, nhắc nhở các hộ gia đình đưa rác ra theo đúng lịch trình Công ty đang thực hiện; trường hợp không có điều kiện đưa rác ra theo đúng lịch trình thu gom, các hộ gia đình có thể đưa rác ra các điểm thùng tại các vị trí giáp ranh giữa khu tái định cư Xóm Gióng và khu quy hoạch Đại học Huế.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:34 16/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây...
10:57 29/09/2022
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21757165
Đang truy cập: 6054
Zalo: 0941260505