Phản ánh, kiến nghị
Cần có bảng chỉ dẫn đường đi ở ngã ba đường đi Thuận An và rẽ trái về Hải Dương và cầu Tam Giang, Rú Chá. Hiện nay, Rú Chá là một điểm du lịch mới hấp dẫn người Huế cũng như du khách phương xa. Để giúp người mới lần đầu về thăm cũng như du khách ở xa muốn đến điểm du lịch Rú Chá được thuận tiện tìm đường đi, đề nghị ngành Du lịch và Giao thông cần có bảng chỉ dẫn hướng đi đặt tại ngã ba trên đường về Thuận An rẽ trái về cầu Tam Giang, Rú Chá, Hải Dương. Đề nghị bảng chỉ dẫn mũi tên đi thẳng: Đi Thuận An; mũi tên trái: Rú Chá cách bao nhiêu, ví dụ:1,5km, cầu Tam Giang ...km, Hải Dương ...km. Đề nghị ở vòng xoay từ cầu Diên Trường đi vào cũng nên có bảng chỉ dẫn hướng đi Rú Chá và hướng đi Cồn Tè. Đính kèm sau đây là hình ảnh tại ngã ba Thuận An - đường về cầu Tam Giang, vòng xoay, một bảng chỉ đường ở TP HCM (dùng để tham khảo). Xin cám ơn.
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 49
Ngày gửi: 10:29 24/09/2021
Hạn xử lý: 14/10/2021
Kết quả xử lý
UBND Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND thành phố Huế xin trả lời như sau:

UBND thành phố đã có công văn số 6179/UBND-GT về việc lắp đặt biển báo, biển chỉ dẫn tại khu vực Rú Chá ngày 01/10/2021. (Đính kèm công văn)

UBND thành phố chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:32 02/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Cây to đỗ ra đường tại địa chỉ 147 Thiên Thai, TP Huế. Kính gửi cơ quan...
08:58 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11278306
Đang truy cập: 7996
Zalo: 0941260505