Phản ánh, kiến nghị
Đường Phan Chu Trinh và Phan Đình Phùng cho đậu xe rất dễ gây tai nạn nếu 2 xe đi ngược chiều và ách tắc do 2 đường này đều hẹp. Tôi xin kiến nghị đặt biển cấm đậu xe trên 2 tuyến đường này. Kính gửi cơ quan chức năng xem xét. Xin cám ơn.
Lượt xem: 102
Ngày gửi: 14:39 06/05/2022
Hạn xử lý: 17/05/2022
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Phòng Quản lý đô thị xin ghi nhận ý kiến góp ý, sẽ cùng các ban ngành tỉnh, thành phố nghiên cứu phương án tổ chức giao thông hợp lý cho 2 tuyến đường này.

Phòng Quản lý đô thị chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:15 11/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
ko cho đậu xe thì làm sao buôn bán, làm sao bốc dở hàng hóa.
CDTC (1) - 13:47 11/05/2022
Cả 02 tuyến đường dài như thế cấm đậu xe thì người dân đi lại đậu ở đâu ? kinh doanh buôn bán thế nào ? ảnh hưởng ra sao ? thật ko hiểu nổi vì sao lại kiến nghị như thế được ???
CDTC (2) - 15:49 11/05/2022
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (3) - 11:13 12/05/2022
đi oto mà không biết à
CDTC (3) - 11:14 12/05/2022
2 tuyến đường dài như vậy với hàng trăm hộ nhà dân, hộ kinh doanh, nếu không cho đậu xe thì... họ biết đậu xe ở đâu. Tôi đi ô-tô, vẫn thường xuyên đi qua tuyến này, vẫn đi lại bình thường, 2 xe đi ngược chiều thì chỉ cần chạy chậm lại để nhường nhau là ổn thôi, chẳng có vấn đề gì cả.
CDTC (4) - 11:53 12/05/2022
2 tuyến đường này cho đậu xe như vậy là khá hợp lý, hài hoà được với nhu cầu của người dân và giao thông công cộng, khi qua tuyến đường này , chỉ cần nhường nhau một tý là ổn
CDTC (5) - 21:41 12/05/2022
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (6) - 05:08 13/05/2022
2 đường này bố trí đậu xe vậy là ổn rồi. chỉ cần nâng cấp mặt đường thêm chút nữa là ổn, hoặc là có mấy đoạn rộng rộng thì cải tạo thành điểm đỗ xe thì tốt hơn.
CDTC (7) - 06:54 13/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891915
Đang truy cập: 3232
Zalo: 0941260505