Phản ánh, kiến nghị
Đường đi tại kiệt 19 Nguyễn Khoa Chiêm, phường An Cựu, TP Huế hư hỏng quá nặng, bên cạnh đó quan trọng là không có hệ thống thoát nước nên gây ra tình trạng ứ đọng nước thường xuyên rất gây nguy hiểm cho người dân và con em đi học, di chuyển trong mùa mưa bão lụt lội, gây ô nhiễm môi trường, mỹ quan đô thị, tiềm ẩn tai nạn giao thông. Ngoài ra, hiện tại trước kiệt không có bảng tên nên gây khó khăn trong việc tìm địa chỉ, trong khi các kiệt khác của đường đều đã được làm lại rất đẹp. Vì vậy, đề nghị cơ quan chức năng quan tâm, tạo điều kiện để sửa chữa, lắp đường cống thoát nước cũng như lắp bảng tên cho kiệt này để người dân có thể an tâm sinh sống và di chuyển. Xin cảm ơn.
File đính kèm:
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 70
Ngày gửi: 16:21 13/10/2021
Hạn xử lý: 22/10/2021
Kết quả xử lý
Phường An Cựu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường đã kiểm tra và trả lời như sau:

Việc xây dựng hệ thống thoát nước, bê tông kiệt 19 Nguyễn Khoa Chiêm đã được UBND trình HĐND phường đưa vào kế hoạch năm 2022 và đã chỉ đạo Tổ dân phố tổ chức họp dân thống nhất việc đóng góp kinh phí theo phương thức nhà nước và dân cùng làm.

Việc bảng tên kiệt xuống cấp, UBND phường đang tiến hành rà soát bảng tên kiệt trên toàn địa bàn phường, lập dự toán cân đối ngân sách để dựng trong thời gian tới.

UBND phường chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:25 22/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Cây to đỗ ra đường tại địa chỉ 147 Thiên Thai, TP Huế. Kính gửi cơ quan...
08:58 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11277065
Đang truy cập: 7907
Zalo: 0941260505