Phản ánh, kiến nghị
Trên trục đường Lý Thần Tông nối từ phường Hương Chữ đi ra phường Hương An. Theo quan sát thực tế thì thấy ở trên tuyến đường ở Hương Chữ mấy trụ mốc đã được dán phản quang nên đi buổi đêm cảm giác rất là an toàn nhưng tới địa phận phường Hương An, tính từ tổ dân phố An Lưu đi ra phường Hương Hồ thì chưa được dán phản quang ở các trụ mốc. Nên rất mong quý ban ngành liên quan dán phản quang ở tuyến đường nói trên để dân đi buổi tối dễ quan sát hơn. Đảm bảo an toàn hơn khi lưu thông vào buổi đêm.
Trong lúc chờ đợi sự chấp thuận của ban ngành liên quan. Tôi xin chân thành cám ơn.
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 33
Ngày gửi: 10:16 28/06/2022
Hạn xử lý: 15/07/2022
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Về phản ánh của Ông/Bà, Sở Giao thông Vận tải đã kiểm tra và trả lời như sau:

Tuyến đường này trước đây là đường huyện quản lý. Năm 2019, theo Quyết định của UBND tỉnh, Sở Giao thông Vận tải Thừa Thiên Huế nâng cấp lên Đường tỉnh và quản lý, đặt tên là Đường tỉnh 12C.

Trong các năm 2019, 2020, 2021 Sở Giao thông Vận tải đã bố trí kinh phí để nâng cấp một vài đoạn của tuyến đường này trong đó có một số đoạn tuyến đông dân cư đã bổ sung đầy đủ tiêu phản quang, báo hiệu giao thông. Sở Giao thông Vận tải đã giao đơn vị duy tu, quản lý tuyến đường thống kê lại các vị trí nguy hiểm để nắn chỉnh cọc tiêu, bổ sung phản quang đảm bảo an toàn giao thông trong những quý tới.

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 08:30 12/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21840202
Đang truy cập: 12782
Zalo: 0941260505