Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị lắp đặt ống thoát nước hoặc tìm giải pháp thoát nước tại kiệt 83 Lý Thái Tổ. Như trình bày từ trước tôi đã nhiều lần kiến nghị lên Hue-S và UBND phường An Hòa về việc nâng cấp đường tại Kiệt 83 Lý Thái Tổ nhưng được trả lời là không có đủ kinh phí để thực hiện, vậy nay chúng tôi kiến nghị phải tìm cách để thoát nước ở kiệt này, tình trạng cứ mưa 1 trận là ngập nước không thể đi chuyển, mất cả tuần lễ (nếu trời tạnh) thì mới có thể đi lại bằng xe máy. Hiện tại ngày 22/10/2021 có trận mưa lớn nối tiếp trận mưa ngày nước tiếp tục dâng cao. Chúng tôi hơn 20 hộ gia đình ở kiệt 83 Lý Thái Tổ khẩn thiết cầu cứu UBND Thành Phố, UBND Tỉnh và các Ban ngành liên quan hỗ trợ. Vì chúng tôi năm nào cũng phản ánh với Phường nhưng không có biện pháp xử lý thỏa đáng. Người dân chúng tôi ở đây quá khổ khi mùa mưa đến. Xin cám ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 647
Ngày gửi: 13:29 22/10/2021
Hạn xử lý: 02/11/2021
Kết quả xử lý
Phường An Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Hòa trả lời như sau:

Hiện nay, nguồn kinh phí của địa phương và Thành phố còn nhiều khó khăn. Vì vậy, UBND phường ghi nhận ý kiến phản ánh của Ông/Bà, tiếp tục kiến nghị UBND thành phố và cơ quan có thẩm quyền xem xét nâng cấp đường, xử lý tình trạng ngập nước khi có nguồn kinh phí.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:53 26/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
kiến nghị lên Phường An Hòa thì như không
CDTC (1) - 15:59 26/10/2021
Câu trả lời không khác 1 chữ cho những lần người dân phản ánh việc nâng cấp kiệt 83 Lý Thái Tổ, phản ánh cũng như không, nếu không có kinh phí thì phải tìm giải pháp khác giúp người dân thoát khỏi tình trạng này, đừng để khi có sự việc đáng tiếc rồi mới ân hận
CDTC (2) - 16:29 26/10/2021
Nếu phường An Hoà không xử lý được vấn đề, kính đề nghị Hues đưa đề nghị này lên cấp cao hơn để giải quyết cho người dân
CDTC (2) - 16:30 26/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 34 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H114613...
08:28 18/08/2022
Theo lời hứa của Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị thì sau...
07:44 18/08/2022
Xe ô tô BKS 75A15035 đậu sai làn đường chẵn lẻ vào lúc 7 giờ ngày 18/08/2022...
07:16 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240739
Đang truy cập: 13214
Zalo: 0941260505