Phản ánh, kiến nghị
Trước số nhà 5A kiệt 205 Ngự Bình, phường Trường An, TP Huế, kiệt chùa Đàm Hoa, có cây dừa, cuống dừa rớt ngay dây điện gây nguy hiểm, hạ tầng tại kiệt kém, không có đèn đường, nhiều ổ gà, xóm trẻ con nhiều vẫn hay ra và chơi, trái dừa rụng nhiều dễ gây nguy hiểm tính mạng cho người dân và trẻ em sinh sống trong khu vực. Nên gia đình không dám để con chạy ra ngoài, những lúc trái dừa rụng rất nguy hiểm đến tính mạng. Cây dừa cao những ngày mưa gió thường rụng cuống, rụng nhiều trái, có nguy cơ rơi xuống nhà dân, và ảnh hưởng đến đường dây điện cột quạnh cây dừa có thể gây cháy. Kiến nghị cơ quan chức năng xem xét chặt hạ cây dừa tại vị trí này, tránh để lại hậy quả đáng tiếc. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý. Xin cảm ơn
1/3
1
2
3
Lượt xem: 42
Ngày gửi: 08:27 09/08/2022
Hạn xử lý: 18/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Trường An

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Trường An xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi tiếp nhận thông tin, UBND phường kiểm tra thực tế, do cây dừa trước đây do nhà Chùa trồng nên UBND phường đã làm việc với bà Nguyễn Thị Mỹ (đại diện chùa Đàm Hoa) về nội dung thông tin phản ánh. Tuy nhiên phía nhà chùa không đồng ý việc cắt hạ các cây dừa và cam kết thường xuyên cắt lá và trái khô để khỏi gây nguy hiểm cho người dân, đồng thời chịu trách nhiệm trước pháp luật khi các cây dừa gãy đổ hoặc trái dừa, lá dừa gây tai nạn hoặc hư hỏng tài sản của người dân. UBND phường đã lập biên bản làm việc và yêu cầu bà Mỹ phải thực hiện đúng nội dung cam kết.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:44 16/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 14:54 16/08/2022
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 20:57 16/08/2022
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (3) - 08:52 17/08/2022
nếu rớt dừa vào người thì chỉ có đền tiền là xong thôi sao? rồi thời gian lại đâu vào đấy, dừa lại mọc ra, đi ra kiệt trời tối chạy xe sợ lắm, nhất là những lúc mưa gió, cuống dừa dây điện gây cháy nổ, lúc đó tính mạng con người chỉ là đền tiền là xong à, mong chính quyền xem xét lại vấn đề này, nếu hộ dân xảy ra chuyện cháy nổ hay liên quan đến mạng người thì chính quyền bỏ mặc, còn chùa thì đền tiền là xong, con người rẻ quá
CDTC (2) - 20:50 16/08/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21819987
Đang truy cập: 3309
Zalo: 0941260505