Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị các đơn vị liên quan xem lại các cây xanh trồng dọc đường Phan Đình Phùng, khu vực gần cầu Nam Giao, hiện tại mật độ đỗ xe khá nhiều, tuy nhiên loại cây trồng trên vỉa hè phía bờ sông khá giòn, thường xuyên bị gãy đổ khi trời gió to, gây nguy hiểm cho người đi đường, phương tiện, đặc biệt là mùa mưa bão sắp tới. Đề nghị các cơ quan liên quan có phương án cắt tỉa trước mùa mưa bão và về lâu dài nên thay thế loại cây trồng khác phù hợp và an toàn hơn. Hình ảnh gửi kèm, cây gãy đổ, xảy ra lúc 15h20 chiều ngày 25/6/2021 khi trời đổ giông.
Lượt xem: 1069
Ngày gửi: 15:41 25/06/2021
Hạn xử lý: 06/07/2021
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế đã tiến hành cắt mé và dọn dẹp lại cây gãy đổ tại đường Phan Đình Phùng, khu vực gần cầu Nam Giao. (Đính kèm hình ảnh)

Trung tâm chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:43 26/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
biết trồng 1 cái cây bao lâu mới lớn đc ko ? ưa thay thế cây khác là thay ah ? nói ko đóng thuế nên ưa chi nói rứa .
CDTC (1) - 13:35 26/06/2021
về lâu dài mà bạn, cứ hình dung đang đi bỗng dưng thủng sọ vì nhánh cây khô thì sao?
CDTC (2) - 14:07 26/06/2021
gửi CDTC1 : kiến thức kém
CDTC (3) - 14:37 26/06/2021
bạn số 3 chắc kiến thức đỉnh lắm, chắc bên cty cay xanh kiến thức kém
CDTC (10) - 18:33 27/06/2021
đang giai đoạn nắng nóng đỉnh điểm, lại đi kiến nghị tỉa cây, đúng là tào lao.
CDTC (4) - 15:41 26/06/2021
thời tiết 40oC, nóng quá nên bị lú mới đi kiến nghị tào lao
CDTC (4) - 15:42 26/06/2021
mới trận mưa giông mà kiến nghị tào lao, sợ hư xe thì đi bộ khỏi bị cây gãy đè
CDTC (5) - 15:57 26/06/2021
Đang mùa hè mà đăng lên mưa bão. Tội cho những người làm nhiệm vụ chứ. Phục vụ biết bao nhiêu rồi mà cứ phản ánh không đúng lí do. Tội các anh.
CDTC (6) - 01:04 27/06/2021
đang mùa hè để cho tí bóng mát bạn ơi, đến mùa mưa bão ko cần bạn góp ý họ cũng tự khắc đi chặt cây cối thôi, còn về xe oto, nếu đi uống cf thì đậu đỗ tạm thời thì được còn nếu xe nhà gần đó thì nên tìm chổ đậu hợp lí vừa rộng đường mà cũng an toàn cho xe của mình nữa
CDTC (7) - 06:17 27/06/2021
đang mùa hè nắng đỉnh điểm,hôm nay gió Lào đây nè mà bảo đi chặt bớt cành ..tào lao ...
CDTC (8) - 10:38 27/06/2021
đang mùa hè nắng đỉnh điểm,hôm nay gió Lào đây nè mà bảo đi chặt bớt cành
CDTC (8) - 10:39 27/06/2021
Nên đề xuất dọn cành ngọn gãy...còn mùa mưa còn lâu...đang hè nóng nực đang cần bóng cây...
CDTC (9) - 17:13 27/06/2021
mỗi người đều có ý kiến riêng lập trường của mình đưa ra, chúng ta nên lắng nghe nhìn nhận tiếp thu và chọn lọc để cùng nhau xây dựng đô thị văn minh chứ ko nên có những lời nói ko hay ạ cùng nhau học tập thui ạ cảm ơn mn
CDTC (11) - 22:46 27/06/2021
Trang:12
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5646724
Đang truy cập: 844
Zalo: 0941260505