Phản ánh, kiến nghị
Sáng nay, 1 cây phượng vàng ở kiệt 101 Lê Đại Hành, phường Tây Lộc đã gãy đổ (ảnh đính kèm). May mà không thiệt hại về người và của. Nhân đây xin báo cáo quý trung tâm như sau: Kiệt 101 thuộc khu quy hoạch ĐH Huế, được trung tâm trồng nhiều phượng vàng và cây viết. Những năm qua đến mùa mưa bão đều có gãy đổ, năm ngoái gãy đổ cành lớn của 4 cây lấp kín đường, chúng tôi phải mất 1 buổi sáng mới giải toả thông đường. Tháng 8 vừa rồi một cây ở kiệt 90 cũng gãy đè lên ô tô ở trước cổng bệnh viện đa khoa Nguyễn Quang Hợp. Nay khu vực này cây và cành càng lớn nguy cơ gãy đổ càng cao. Vì vậy kính đề nghị quý trung tâm: Thứ nhất, cho tiến hành cắt mé toàn bộ cây hai bên vỉa hè kiệt 101 đường Lê Đại Hành. Thứ hai, hai cây phượng vàng và 1 cây bằng lăng trước vỉa hè nhà số 8, 10 và 12 kiệt 101 cao khoảng 15 m và hướng đổ vào các nhà, đề nghị phải cắt ngọn thấp xuống khoảng 5-7m cho an toàn. Thứ ba, cây phượng vàng trước nhà số 10 kiệt 101 là cao to và nguy hiểm nhất, cây này có cành lớn đổ vào sân và mái nhà khoảng phủ đến 7m, thân và rễ to đang làm bật đá lát vỉa hè và nứt tường rào. Kính đề nghị trung tâm cho đốn hạ cây này. Sau khi trung tâm chặt bỏ cây này gia đình chúng tôi sẽ trồng bên cạnh 1 cây mai vàng để hưởng ứng phong trào “Mai vàng trước ngõ” do cựu chủ tịch Phan Ngọc Thọ phát động. Kính mong sự quan tâm của quý công ty để đảm bảo an toàn cho tính mạng và tài sản của người dân và cộng đồng trong mùa mưa bão đã đến. Trân trọng.
1/2
1
2
Lượt xem: 156
Ngày gửi: 06:32 24/09/2021
Hạn xử lý: 05/10/2021
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế trả lời như sau:

Trung tâm Công viên Cây xanh Huế đã tiến hành cắt mé cây phượng vàng tại kiệt 101 Lê Đại Hành thuộc khu quy hoạch ĐH Huế (đính kèm hình ảnh).

Trung tâm Công viên Cây xanh Huế chân thành cảm ơn Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:45 28/09/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hình ảnh đã xử lý cty vừa gửi là đầu kiệt, đó là cây Viết chứ không phải cây phượng vàng. Những cây và vị trí đã được chỉ ra trong phản ánh là nguy hiểm nên cần cắt mé, hạ độ cao (vị trí cành to gãy đã chụp trong phản ánh) thì cho đến trưa 28/9 vẫn chưa hề được xử lý. Kính mong quí công ty khảo sát, hiểu đúng vấn đề để xử lý chứ không nên theo kiểu làm chiếu lệ. Trân trọng
CDTC (1) - 11:41 28/09/2021
Hình ảnh đã xử lý cty vừa gửi là đầu kiệt, đó là cây Viết chứ không phải cây phượng vàng. Những cây và vị trí đã được chỉ ra trong phản ánh là nguy hiểm nên cần cắt mé, hạ độ cao (vị trí cành to gãy đã chụp trong phản ánh) thì cho đến trưa 28/9 vẫn chưa hề được xử lý. Kính mong quí công ty khảo sát, hiểu đúng vấn đề để xử lý chứ không nên theo kiểu làm chiếu lệ. Hiện tại cả 3 vấn đề nêu lên rrong phản ánh đều chưa được xử lý. Trân trọng
CDTC (1) - 11:42 28/09/2021
Hình ảnh đã xử lý cty vừa gửi là đầu kiệt, góc chụp không phản ánh đúng hiện trang, đó là cây Viết chứ không phải cây phượng vàng. Những cây và vị trí đã được chỉ ra trong phản ánh là nguy hiểm nên cần cắt mé, hạ độ cao (vị trí cành to gãy đã chụp trong phản ánh) thì cho đến trưa 28/9 vẫn chưa hề được xử lý. Kính mong quí công ty khảo sát, hiểu đúng vấn đề để xử lý chứ không nên theo kiểu làm chiếu lệ. Hiện tại cả 3 vấn đề nêu lên rrong phản ánh đều chưa được xử lý. Trân trọng
CDTC (1) - 11:44 28/09/2021
Mấy cha ấy đi dạo dạo chứ có sâu sát với thực tiễn đâu. phản ánh như nước đổ lá môn, nói cho vui thôi chứ ko chịu làm. potay.com
CDTC (2) - 07:21 29/09/2021
Lúc 9:45 ngày 28/9 trên Hue-S báo đã xử lý nhưng thực ra chưa xử lý cả 3 vấn đề được đề nghị. Chúng tôi phản ánh lại thì đến 1/10 cty mới cho người về xử lý nhưng cũng mới chỉ được 1 trong 3 vấn đề đã nêu mà không hề có phúc đáp gì. Vì vậy, dù rất muốn ghi nhận cty đã có lắng nghe (dù chưa đến nơi đến chốn) đẻ xử lý nhưng chúng tôi cũng phải đánh giá là KHÔNG HÀI LÒNG. Chính việc không chịu lắng nghe, tiếp thu và xử lý mà trên địa bàn thành phố Huế năm nào cũng có cây đổ gây tổn thương người và tài sản của người dân.
CDTC (1) - 22:43 17/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Buôn bán tụ tập đông người, không thực hiện 5K, không đảm bảo khoảng cách...
11:43 09/12/2021
Xin phản ánh về việc xe tải trọng lượng lớn chạy qua đường Đặng Tất (đoạn...
11:24 09/12/2021
Vào lúc 11h00 ngày 9/12/2021 hiện trạng cây sà xuống đường ra ngoài đường...
10:55 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11286509
Đang truy cập: 642
Zalo: 0941260505