Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị Trung tâm Công viên cây xanh có phương án tổ chức trông giữ xe có thu phí tại khu vực bãi để xe cầu bán nguyệt Bến Me để đảm bảo an ninh trật tự, an toàn cho người dân đến dạo chơi và dạo bộ ở công viên. Tình trạng để xe mất trật tự và để ở vỉa hè đường Lê Duẩn, dễ gây ra tình trạng trộm cắp tài sản. Chúng tôi chấp nhận trả phí gởi xe để cảm thấy an toàn khi đến với công viên.
Trân trọng.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 56
Ngày gửi: 19:21 22/06/2021
Hạn xử lý: 02/07/2021
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, dịch Covid-19 đang diễn biến phức tạp, không được tụ tập đông người. Do đó sẽ tổ chức giữ xe khi dịch Covid-19 tạm ổn và được sự đồng ý của cấp trên. Tuy nhiên, Trung tâm vẫn bố trí nhân viên bảo vệ để nhắc nhở và phối hợp với chính quyền địa phương để giải quyết.

Trung tâm Công viên Cây xanh Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:58 25/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cần bố trí nhân viên bảo vệ để người dân yên tâm hơn và không cần thiết mấy việt như trên mà thu tiền giữ xe
CDTC (1) - 21:20 25/06/2021
rảnh quá nhỉ. Bảo vệ công viên họ bảo vệ tài sản và bảo vệ cây xanh cũng đủ hết thời gian rồi, bạn chắc muốn người ta bảo vệ miễn phí xe của bạn chứ gì.
CDTC (2) - 21:27 25/06/2021
tham lam
CDTC (5) - 14:38 26/06/2021
cứ làm vạch để xe đúng quy định thì mọi người sẽ để đúng nơi thôi, ở đây chưa có vạch để xe nên đôi khi họ đậu lung tung, ra ngoài công viên thì phải lo bảo vệ tài sản chứ dù có bảo vệ giữ xe cũng mất như thường, thêm nữa có phí giữ xe người dân càng ngán không muốn gửi vì tình trạng thu phí sai quy định, cứ nhìn các lễ hội ở Huế thì biết.Mỗi giữ xe mà cũng chặt chém
CDTC (3) - 10:05 26/06/2021
cách đây có 1 vụ e sinh viên bị mất xe ở công viên, nhìn ngơ ngác thấy tội luôn, hỏi quanh quất nhưng biết ai đâu mà trả lời, họ chỉ tới CA PHÚ HOÀ để trình báo
CDTC (2) - 11:18 26/06/2021
nên giữ xe nhưng thu phí đúng quy định
CDTC (4) - 13:33 26/06/2021
tạo vị trí để người dân tự để xe đúng chỗ,ai để sai phạm phạt , chứ không phải thu phí để mỗi người thoải mái khi đến... chơi...và lắp camera ở đo
CDTC (6) - 15:58 27/06/2021
mất xe ai chịu trách nhiệm???? để sai phạt ah, lúc đó còn cãi cùn tôi ko thấy biển cấm 🚫 , đã vào công viên thì phải để xe. Công viên nào cũng thế cả.
CDTC (2) - 20:43 27/06/2021
Mùa Euro và Covid dài dài, các bạn để xe lung tung ko có người quản là cơ hội cho đạo chích hoàng hành.
CDTC (2) - 20:44 27/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Kiến nghị sửa chữa lại loa thông báo của phường Hương Chữ, TX Hương Trà,...
18:41 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5631337
Đang truy cập: 7308
Zalo: 0941260505