Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay tôi thấy người dân đi bộ ở Công viên và đường đi bộ cũng có nhiều nguy cơ xảy ra tai nạn. Vì vậy đề nghị các cơ quan quản lý cần có biện pháp nghiêm cấm xe mô tô, xe máy điện chạy vào khu vực Công viên và đường đi bộ, kể cả đậu xe trên đường đi bộ. Cấm xe đạp, xe đạp điện chạy vào khu vực công viên và đường đi bộ trong khu vực công viên dọc đường Lê Lợi. Ngoại trừ đường đi bộ và đi xe đạp đã được thiết kế dọc phía Bắc bờ Sông Hương.
1/9
1
2
3
4
5
6
7
8
9
Lượt xem: 986
Ngày gửi: 08:37 22/06/2021
Hạn xử lý: 01/07/2021
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Công viên cây xanh Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Trung tâm Công viên Cây xanh Huế xin ghi nhận ý kiến đóng góp của quý Ông/Bà. Trung tâm đã tiến hành bố trí lực lượng bảo vệ thường xuyên trực gác và nhắc nhở người dân không được tự ý đi xe vào công viên, gây ảnh hưởng đến người đi bộ và trật tự trong công viên.

Trung tâm chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 19:06 02/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
kể cả công viên dọc bờ bắc cũng nên cấm luôn. Bữa nay lượng người đi bộ rất đông, việc đạp xe trên dọc đường này ko còn phù hợp với người trẻ tuổi vì tốc độ đạp sẽ rất hạn chế. Thiết nghĩ chỉ những người tuổi cao ( sau 60 chẳng hạn)và trẻ em dưới 10t mới được phép. Trân trọng.!
CDTC (1) - 08:38 03/07/2021
tào lao. đường đi bộ và xe đạp tự nhiên cấm người ta đạp xe để mình đi bộ 1 chắc. sống ích kỉ thế sống với giun với dế ah.
CDTC (2) - 10:02 03/07/2021
xe đạp đi vào đó để hóng mát ngắm cảnh chứ tập thể dục thì ko phù hợp. người đi bộ hiện vẫn ko đi đúng phần đường của mình, góp phần khiến tình trạng giao thông phức tạp
CDTC (3) - 10:53 03/07/2021
tôi đồng ta đường đi bộ trong công viên chỉ dành cho người đi bộ. Ai đi xe đạp thì ra đường lớn mà đạp xe. Nhiều xe đạp đi trong công viên rất nhanh không có tiếng động đã tông trẻ em, người lớn dạo chơi trong công viên, mặc dù xây xát không lớn nhưng rất gây mất an toàn cho người đi bộ.
CDTC (4) - 14:24 03/07/2021
Chả hiểu sao chỗ người ta đi bộ mà cũng đem xe vào đạp cho được. cái đường Lê Duẩn rộng chà bá sao k đạp đi???
CDTC (5) - 05:39 04/07/2021
đường đi bộ dọc 2 bờ sông hương mọi người (đi bộ + xe đạp)đều được ngóng mát và chiêm ngưỡng nên mọi người tự giác chấp hành trật tự an toàn giao thông nơi công cộng tránh đi hàng 2 hàng 3
CDTC (6) - 06:56 04/07/2021
xếp hàng mà đi nhé
CDTC (4) - 08:15 04/07/2021
Nhiều người ý thức về việc sử dụng các công trình công cộng còn yếu kém, ít tôn trọng cộng đồng cần phải thường xuyên nhắc nhở và giáo dục thêm!
CDTC (7) - 10:25 04/07/2021
xe đạp còn đỡ, có nhiều người chạy xe máy ầm ầm, chả hiểu ý thức ở chỗ nào luôn. Ý thức, văn hóa quá kém
CDTC (8) - 12:43 04/07/2021
không nên cho đạp xe trong công viên. vì tốc độ đạp khá là nhanh, lối đi bộ thì bé
CDTC (9) - 13:22 04/07/2021
công viên thì mình nghĩ đi xe đạp vẫn ok. còn xe máy cần có chỗ để phù hợp là đc.
CDTC (10) - 18:20 04/07/2021
Có Hai đường riêng biệt rõ ràng đi thiếu ý thức , sai ráng chịu chứ!
CDTC (11) - 21:59 04/07/2021
Trang:12
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5634676
Đang truy cập: 7573
Zalo: 0941260505