Phản ánh, kiến nghị
Đường Phan Anh, phường An Đông, thành phố Huế, ngập lụt nặng. Kiến nghị làm lại cống thoát nước và nâng cao mặt đường. Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 148
Ngày gửi: 10:29 23/10/2021
Hạn xử lý: 03/11/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Đường Phan Anh phường An Đông được bàn giao cho Thành phố quản lý từ ngày 01/01/2017 theo quyết định 47/2016/QĐ-UBND ngày 20/7/2016 của UBND Tỉnh. Tuyến đường này và các tuyến đường khác trong khu vực như Nguyễn Duy Trinh, Hồng Chương cũng như các tuyến đường trong khu An Cựu City do quy hoạch trước đây có cốt đường thấp nên thường xuyên bị đọng nước khi trời mưa.

Hiện nay, Thành phố đã giao Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Huế lập dự án Cải tạo hệ thống thoát nước các khu vực ngập úng phường An Đông (Phan Anh, Hồng Chương, Nguyễn Duy Trinh..), đưa vào danh mục các dự án dự kiến khởi công mới năm 2022 và các năm tiếp theo.

Phòng Quản lý đô thị thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:29 27/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Xe buýt tuyến Đông Ba, Nam Đông mang BKS 75B01298 khởi hành lúc 5h50p ngày...
07:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15261309
Đang truy cập: 3575
Zalo: 0941260505