Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Quý cơ quan chức năng, thời gian qua, trên địa bàn TP Huế có bảng yêu cầu phương tiện để xe trên vỉa hè và phải quay đầu xe ra ngoài. Tôi và nhiều người thấy đây là yêu cầu không phù hợp với điều kiện vỉa hè tại TP Huế. Lề đường nhiều chỗ rất cao, hẹp việc dắt xe quay đầu là vô cùng khó khăn nhất là đối với phụ nữ. Các vị trí gần kín xe thì chỉ có cách duy nhất là chạy xe trực tiếp và không thể quay đầu ra ngoài được nữa. Việc xử phạt người không quay đầu xe (nếu có) có phù hợp với quy định chung của Chính phủ về lấn chiếm vỉa hè, lòng lề đường hay không? Trong khi người dân đã đỗ xe đúng nơi quy định. Chưa kể nhiều nơi các bảng hướng dẫn này nghiêng ngã, mất mỹ quan, gây cản trở giao thông ở vỉa hè… Vì vậy, kính đề nghị quý cơ quan xem xét bỏ quy định này. Trân trọng.
File đính kèm:
1/2
1
2
Lượt xem: 14
Ngày gửi: 08:37 20/09/2022
Hạn xử lý: 29/09/2022
Xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế
Phản ánh đã được tiếp nhận
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (291)
Phòng Cảnh sát Giao thông (84)
Công an Thành phố Huế (25)
(17)
(14)
(10)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tại chợ thôn 1, phường Thuỷ Dương, thị xã Hương Thuỷ vào giờ cao điểm từ...
10:58 30/09/2022
Vào lúc 10 giờ 56 phút, ngày 30/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75F112847...
10:56 30/09/2022
Kiến nghị cơ quan xem xét đoạn đường tỉnh lộ 11B đi qua địa phận thôn Thượng...
10:54 30/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21791350
Đang truy cập: 7539
Zalo: 0941260505