Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi: Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị huế. Đoạn đường từ UBND tỉnh đến cầu Phú Xuân nhân viên quét rác ở đoạn đường này mà không thấy xe rác để thu gom rác. Đề nghị Công ty xem lại. Hình ảnh ghi lại vào tối 31/05/2021
1/2
1
2
Lượt xem: 222
Ngày gửi: 22:05 31/05/2021
Hạn xử lý: 10/06/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) đã kiểm tra và trả lời như sau:

Quy trình quét rác đường phố được thực hiện theo các bước:

- Bước 1: Nhân viên vệ sinh quét, vun rác thành từng đống nhỏ sát mép vỉa, cách nhau khoảng từ 08 đến 10 mét (có thể xa hay gần hơn tùy vào lượng rác trên tuyến).

- Bước 2: Nhân viên đẩy xe gom đi dọc tuyến để gom các đống rác đã được vun tại Bước 1 để chuyển đến vị trí tập kết.

Hiện nay, đối với một số tuyến đường vắng người và phương tiện tham gia giao thông, việc dừng, đỗ xe gom không ảnh hưởng đến an toàn giao thông thì nhân viên thu gom có thể đẩy theo xe và gom rác đống ngay sau khi quét để tiết kiệm thời gian. Riêng tuyến đường Lê Lợi và cầu Phú Xuân có mật độ người và phương tiện tham gia giao thông cao, không tiện cho việc dừng, đỗ xe gom, vì vậy nhân viên chủ yếu phải thực hiện thu gom toàn tuyến sau khi đã vun rác thành từng đống nhỏ. (Đính kèm một số hình ảnh nhân viên đang thực hiện quét rác đường phố theo đúng quy trình)

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 11:23 09/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
xử lý quá chuẩn . đề nghị quyét rác mà ko thấy xe gom là ko ổn
CDTC (1) - 16:41 09/06/2021
không biết gì cũng phản ánh lung tung ảnh hưởng đến công việc cuộc sống của họ
CDTC (2) - 08:49 16/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị sửa chữa lại loa thông báo của phường Hương Chữ, TX Hương Trà,...
18:41 27/09/2021
Rất nhiều bóng đèn chiếu sáng tại đối diện lô B78, khu đô thị mới Mỹ Thượng,...
18:30 27/09/2021
Tôi ở tổ 9, khu vực 3, phường Tây Lộc có một số thắc mắc về việc tiêm vắc...
17:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5629731
Đang truy cập: 7159
Zalo: 0941260505