Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay trên khu vực TP. Huế, rất nhiều đèn giao thông được đặt ở chế độ nháy đèn vàng, cho phép các phương tiện đi chậm qua giao lộ. Nhưng thực tế do ý thức kém của nhiều người tham giao thông, lái xe qua giao lộ vẫn đi tốc độ cao, rất nguy hiểm cho mọi người. Ngoài ra, ở một số giao lộ lớn, ví dụ đầu cầu Phú Xuân, vào giờ cao điểm, nhiều trường hợp đèn giao thông được chuyển sang chế độ đèn vàng nháy, hoặc tắt hẵn mà không có cảnh sát giao thông điều khiển trực tiếp, gây ra tình trạng rối loạn, mạnh ai nấy chạy.
Tôi xin đề nghị không nên tắt đèn giao thông, hoặc chuyển sang chế độ nháy đèn vàng, nếu không có lý do đặc biệt, ở tất cả các giao lộ. Đó cũng là cách rèn luyện thói quen tham gia giao thông cho người dân trong tình trạng ý thức của nhiều người chưa tốt.
Xin cảm ơn.
Lượt xem: 298
Ngày gửi: 08:49 27/05/2019
Hạn xử lý: 04/06/2019
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Việc chuyển chế độ của đèn tín hiệu sang nháy đèn vàng là cần thiết, căn cứ theo tình hình giao thông thực tế cũng như lưu lượng phương tiện khi di chuyển vào giao lộ, vào các giờ cao điểm, tại các tuyến đường không đồng đều. Việc đặt chế độ nháy đèn vàng giúp giảm tải số lượng phương tiện ùn ứ tại các tuyến đường có lưu lượng lớn phương tiện tham gia giao thông, khi các phương tiện liên tiếp di chuyển vào giao lộ sẽ có lực lượng Cảnh sát giao thông hướng dẫn, điều hòa giao thông hợp lý.

Thời gian qua, Công an thành phố đã bố trí lực lượng Cảnh sát giao thông điều hòa, giao thông tại các giao lộ như cầu Phú Xuân, cầu Trường Tiền, Hùng Vương – Bà Triệu, Ngã 6 Hà Nội,… vào các khung giờ 06h00 – 08h00 và 16h30 – 18h00. Đối với tình trạng của một số người điều khiển phương tiện với tốc độ cao khi đi vào giao lộ, Công an thành phố sẽ chỉ đạo lực lượng tuyên truyền, nhắc nhở, đối với các trường hợp vi phạm hoặc chống đối sẽ xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 17:05 03/06/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Xin mời đọc bài trên báo Thừa Thiên Huế về vấn đề này để thấy cách giải quyết ùn tắt giao thông bằng cách tắt đèn vào giờ cao điểm là hợp lý hay không. http://baothuathienhue.vn/den-gio-cao-diem-la-tat-tin-hieu-den-giao-thong-a75247.html
CDTC (1) - 21:28 27/07/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5167365
Đang truy cập: 10101
Zalo: 0941260505