Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị trường Tiểu học Lý Thường Kiệt mở cửa 2 cổng trường (phía đường Bến Nghé và đường Nguyễn Tri Phương) và có phương án phân luồng để phụ huynh đưa đón học sinh cho các khối lớp. Chứ hiện nay chỉ mở duy nhất 1 cổng, dồn tất cả các em học sinh các khối lớp đi qua 1 cổng, đến giờ tan trường gây ra tình trạng kẹt xe khủng khiếp, quá nguy hiểm cho học sinh. Và cũng đề nghị Công an tỉnh tuần tra xử lý các xe vi phạm lỗi đậu đỗ giờ cao điểm tại trục đường Nguyễn Tri Phương này. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 144
Ngày gửi: 11:54 23/10/2021
Hạn xử lý: 03/11/2021
Kết quả xử lý
Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế; Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế và Công an tỉnh đã kiểm tra và trả lời như sau:

1. Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế:

Trường Tiểu học Lý Thường Kiệt hiện có 41 lớp với số lượng học sinh là 1.602 cháu; trong đó:

+ Các lớp học bán trú: gồm 7 lớp khối 1 và và 8 khối 2 với số lượng 606 cháu (tan học với lúc 16 giờ 30)

+ Các lớp học 1 buổi/ngày vào buổi sáng: gồm 9 lớp khối 5 và 4 lớp của khối 3 với số lượng 483 cháu (tan học vào lúc 11 giờ 00)

+ Các lớp học 1 buổi/ngày vào buổi chiều: gồm 9 lớp khối 4 và 4 lớp của khối 3 với số lượng 513 cháu (tan học vào lúc 17 giờ 00)

Căn cứ vào đặc điểm tình hình của các lớp học, đặc điểm địa lý của nhà trường, diện tích không gian bên ngoài của mỗi cổng và nhằm đảm bảo an toàn an ninh cho học sinh, nhà trường đã phân luồng cho học sinh vào, ra tại mỗi cổng với số lượng học sinh trong mỗi khung giờ là tương đương nhau (khoảng 500 HS/khung giờ/cổng); cụ thể như sau:

- Cổng đường Nguyễn Tri Phương: Dành cho học sinh khối 1, khối 5 và 4 lớp khối 3 (tan học lúc 11 giờ 00: 483 cháu; tan học lúc 16 giờ 30: 606 cháu)

- Cổng đường Bến Nghé: Dành cho học sinh khối 2 và 4 lớp khối 3 (tan học lúc lúc 16 giờ 30: gồm 316 và tan học lúc 17 giờ 00: 197 cháu)

Mặc dù Trường Tiểu học Lý Thường Kiệt đã có phương án phân luồng học sinh nhưng vẫn còn tình trạng kẹt xe ở các cổng vào giờ tan học, gây phiền toái đến quý bậc phụ huynh. Nhà trường chân thành xin tiếp thu ý kiến đóng góp ý kiến của Ông/Bà và sẽ cố gắng làm việc với các ban ngành địa phương để có phương án tốt nhất.

2. Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra, cụ thể như sau:

Căn cứ tình hình thực tế tại khu vực, hiện nay Công an thành phố Huế đang liên tục bố trí lực lượng Cảnh sát giao thông điều hòa giao thông, hướng dẫn phương tiện di chuyển, dừng đỗ đúng vị trí. Qua phản ánh, Công an thành phố sẽ tiếp thu ý kiến của người dân, tăng cường hơn nữa công tác điều hòa giao thông tại khu vực, đồng thời xử lý nghiêm các trường hợp dừng, đỗ gây ùn tắc giao thông.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:31 15/11/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiệt 141 Trần Phú, phường Phước Vĩnh, TP Huế vứt rác bừa bãi, trong khi...
11:09 29/01/2022
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15264675
Đang truy cập: 3942
Zalo: 0941260505