Phản ánh, kiến nghị
Tại kiệt 95 nhà số 6 đường Vạn Xuân có hộ kinh doanh đại lý bán bia, thường xuyên tập kết két bia lấn chiếm ra đường kiệt, mặc dù chúng tôi đã phản ánh với chính quyền địa phương phường Kim Long nhưng tình trạng trên vẫn không thấy thay đổi. Kính mong các cơ quan có thẩm quyền xem xét giải quyết triệt để tình trạng lấn chiếm này.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 764
Ngày gửi: 20:27 12/07/2021
Hạn xử lý: 22/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Kim Long

Kính chào Ông/Bà.

Qua nội dung phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Kim Long trả lời như sau:

Ngày 13/7/2021, đại diện UBND phường đã làm việc với hộ kinh doanh bà Trần Thị Thu Loan (95/6 Vạn Xuân) và đã yêu cầu bà Loan phải di chuyển toàn bộ các thùng bia trên đường kiệt 95 Vạn Xuân. Đến nay bà Loan đã chấp hành thực hiện theo yêu cầu của UBND phường. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường Kim Long chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 16:48 14/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
người phản ánh ơi còn mấy chậu cây kìa phản ánh cho luôn
CDTC (1) - 09:13 17/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (275)
Công an huyện Quảng Điền (62)
Viettel Thừa Thiên Huế (13)
Công an Thành phố Huế (6)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
UBND Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào 7h00 ngày 12/8/2022, xe tải BKS 75R00822 chạy ngược chiều vào Cảng...
08:40 12/08/2022
Tại tuyến đường kiệt 121 Địa Linh, Phường Hương Vinh, TP Huế, đã tiến hành...
08:05 12/08/2022
Các loại dây điện, dây cáp quang không được treo, cố định mà sà xuống thấp,...
06:46 12/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20084579
Đang truy cập: 12980
Zalo: 0941260505