Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi UBND tỉnh Thừa Thiên Huế. Hiện nay, trên một số tuyến đường như Trường Chinh, Nguyễn Sinh Cung có đặt biển áo cấm đỗ xe ngày chẵn, ngày lẻ. Vậy xin hỏi là quy định khi nào có hiệu lực thi hành và văn bản hướng dẫn để người dân trong khu vực thực hiện theo quy định. Tôi xin chân thành cám ơn.
Lượt xem: 1556
Ngày gửi: 19:36 09/08/2019
Hạn xử lý: 22/08/2019
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Về câu hỏi của quý Ông/Bà, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế trả lời như sau:

Về việc cho phép đỗ xe theo ngày chẵn lẻ trên đường bộ, các căn cứ pháp luật là điều 18,19 Luật Giao thông đường bộ 2018; điều 25b, 25c Nghị định 100/2013/NĐ-CP và Biển cấm P.131 theo Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ QCVN 41:2016/BGTVT. Để chấn chỉnh tình trạng đỗ xe theo cả 2 chiều làm thu hẹp phần đường xe chạy, đảm bảo cho phần lòng đường còn lại dành cho các loại phương tiện bố trí đủ cho làn xe đi, Sở Giao thông Vận tải đã tham mưu cho UBND tỉnh và UBND tỉnh đã đồng ý để tổ chức đỗ xe theo ngày chẵn, ngày lẻ trên các tuyến đường Nguyễn Sinh Cung và Trường Chinh. Bước đầu, lái xe đã chấp hành và tạo thông thoáng cho tuyến đường.

Hiệu lực của quy định theo ngày biển báo được cắm. Tất cả lái xe cơ giới được cấp bằng đều đã được học qua các báo hiệu đường bộ và phải chấp hành. Trong thời gian tới, Sở Giao thông Vận tải sẽ tổng kết, rút kinh nghiệm và tiếp tục tham mưu phương án đỗ xe trong đô thị phù hợp.

Chân thành cảm ơn câu hỏi của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được các câu hỏi, phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:13 21/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5166960
Đang truy cập: 9968
Zalo: 0941260505