Phản ánh, kiến nghị
Hố sâu nguy hiểm, không nắp đậy, vị trí ở đường Hoàng Lanh, đối diện Bảo hiểm xã hội tỉnh (đang xây). Ở đây rất đông người qua lại, đặc biệt là trẻ em, hay thả diều, đá bóng. Hố này không đậy nắp đã lâu. Kính đề nghị nhanh chóng xử lý. Cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 314
Ngày gửi: 06:30 28/05/2019
Hạn xử lý: 06/06/2019
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị

Kính chào Ông/Bà. 

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị tỉnh (Ban) kiểm tra và trả lời như sau:

Trong thời gian vừa qua, tình trạng mất cắp, phá hoại các nắp hố ga, tấm chắn rác trên địa bàn An Vân Dương diễn ra khá thường xuyên. Nguyên nhân là do ý thức của một số người dân còn hạn chế, ý thức bảo vệ các hệ thống hạ tầng kỹ thuật của một số đơn vị trong quá trình thi công chưa cao. Về việc này, Ban đã có nhiều văn bản gửi đến Chính quyền địa phương các cấp, công an địa phương các đơn vị có liên quan để vận động người dân cũng như để xử lý các trường hợp vi phạm.

Trong thời gian vừa qua, Ban đã tiến hành kiểm tra, đánh giá và lên phương án khắc phục, sửa chữa các vị trí bị mất cắp, hư hỏng. Hiện nay, Ban đang yêu cầu đơn vị duy tu tiến hành đúc các tấm đan, tấm chắn rác để sớm lắp đặt các vị trí mất cắp, hư hỏng nhằm đảm bảo an toàn cho người dân. Dự kiến thực hiện hoàn thành vào đầu tháng 06/2019.

Chân thành cám ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được thêm phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:28 29/05/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trung tâm Phát triển Cụm Công nghiệp thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5166379
Đang truy cập: 9773
Zalo: 0941260505