Phản ánh, kiến nghị
Tại đầu Kiệt 1 Lịch Đợi (đi vào phía tay phải) có một tiệm tạp hoá thường xuyên lấn chiếm lòng đường để buôn bán, đặc biệt là lắp mái hiên cố định lấn ra lòng đường khoảng 2 mét, cao khoảng 2,5 mét, dài dọc theo đường 3,5 mét. Vị trí này là khúc cua khuất tầm nhìn của người tham gia giao thông, đặc biệt là xe tải thường xuyên va mắc vào mái hiên này. Đề nghị cấp có thẩm quyền xử lý đúng quy định để đảm bảo an toàn giao thông và mỹ quan đô thị.
Lượt xem: 215
Ngày gửi: 10:12 25/07/2021
Hạn xử lý: 05/08/2021
Kết quả xử lý
Phường Phường Đúc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phường Đúc đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã kiểm tra, lập biên bản, chấn chỉnh việc buôn bán lấn chiếm lòng đường tại kiệt 01 Lịch Đợi. Hiện nay hộ kinh doanh đã chấp hành, di dời sạp hàng lấn chiếm lòng đường vào bên trong diện tích bán hàng được phép. (Đính kèm biên bản và hình ảnh)

UBND Phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 20:48 28/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Ảnh chụp lúc 16h00 ngày 31/7. Tôi đi qua vẫn còn vi phạm. Phường chỉ lập biên bản chứ khôg tháo dỡ, làm đánh trống bỏ dùi.
CDTC (1) - 16:02 31/07/2021
quyền ai
CDTC (2) - 19:33 03/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (20)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tôi và người dân sinh hoạt xung quanh nhận thấy cột điện của dịch vụ viễn...
16:19 24/09/2021
Sông Bù Lu, thôn Cảnh Dương, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc hiện đang trong...
16:12 24/09/2021
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5477063
Đang truy cập: 2396
Zalo: 0941260505