Phản ánh, kiến nghị
Hố ga gây nguy hiểm cho người đi lại đã xuất hiện lâu nay không được xử lý trên đường đầu kiệt 479 Nguyễn Tất Thành (tổ 1, phường Thủy Phương, thị xã Hương Thủy); kiệt này cũng bị người dân tự ý xây và đỗ trụ bê tông làm cản trở đi lại của người dân (cách hố ga khoảng 50m). Kính mong cấp có thẩm quyền quan tâm xử lý.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 131
Ngày gửi: 15:09 23/10/2021
Hạn xử lý: 03/11/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Phương

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Phương kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Bộ phận địa chính xây dựng kết hợp với tổ dân phố 1 tiến hành kiểm tra. Qua kiểm tra xác nhận hộ gia đình bà Nguyễn Thị Thanh Trúc ở tại tổ 1 phường Thủy Phương, thị xã Hương Thủy, tỉnh Thừa Thiên Huế đã có hành vi đúc trụ bê tông lấn chiếm lòng lề đường.

UBND phường đã yêu cầu hộ gia đình tháo dỡ toàn bộ trụ bê tông trả lại nguyên hiện đường như ban đầu. (Đính kèm biên bản làm việc và hình ảnh khắc phục)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 15:50 10/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi đã nhận được kết quả xử lý. Trước hết tôi chân thành cảm ơn và ghi nhận trách nhiệm của trung tâm đã kịp thời tiếp nhận những phản ánh của công dân đồng thời gửi những phản ánh đến cq có thẩm quyền để giải quyết. Tuy nhiên theo phản ánh của tôi có phản ánh việc hộ dân tự ý xây dựng trên con đường kiệt có 3 nơi nhưng mới xử lý 1 nơi còn lại 2 nơi xây cản trở chưa được chinh quyền chỉ đạo tháo dỡ. Cống thoát nước đầu kiệt bị vỡ gây nguy hiểm vẫn chưa được khắc phục. Đề nghi tt cho kiểm tra và xử lý. Trân trọng
CDTC (1) - 17:10 10/11/2021
https://tuongtac.thuathienhue.gov.vn/uploadfiles/phananh/2021/10/1941.jpg
CDTC (1) - 17:10 10/11/2021
https://tuongtac.thuathienhue.gov.vn/uploadfiles/phananh/2021/10/4824.jpg
CDTC (1) - 17:11 10/11/2021
https://tuongtac.thuathienhue.gov.vn/uploadfiles/phananh/2021/10/3625.jpg
CDTC (1) - 17:11 10/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15262007
Đang truy cập: 3667
Zalo: 0941260505