Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị xử lý hiện tượng xin tiền ở ngã tư Quốc Lộ 1A và La Sơn để đảm bảo an toàn giao thông. Xin cám ơn!
Lượt xem: 425
Ngày gửi: 07:16 06/08/2019
Hạn xử lý: 14/08/2019
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà về hiện tượng xin tiền tại nút giao Quốc lộ 1A và đường Tỉnh lộ 14B (Ngã ba La Sơn), xã Lộc Sơn, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo các ngành và địa phương liên quan kiểm tra, có phương án xử lý dứt điểm nội dung phản ánh nêu trên. UBND huyện trả lời như sau:

Qua kiểm tra, đã xác định một đối tượng có dấu hiệu thần kinh tâm thần, thường trú tại xã Lộc An, huyện Phú Lộc, tỉnh Thừa Thiên Huế, thỉnh thoảng ăn xin tại địa điểm nói trên. Các ngành liên quan và UBND xã Lộc Sơn đã liên hệ với người thân của đối tượng để vận động và giải thích gia đình không để đối tượng tiếp tục lang thang xin tiền tại địa phương và gia đình đã cam kết không để tình trạng trên diễn ra. Hiện nay đối tượng không còn xuất hiện tại địa điểm nói trên nữa.

Về lâu dài, UBND huyện đã yêu cầu UBND xã Lộc Sơn chỉ đạo Ban Công an xã thường xuyên tăng cường công tác tuần tra kiểm soát, kịp thời chấn chỉnh và xử lý hiện tượng lang thang ăn xin, chèo kéo người qua lại tại điểm giao thông ở ngã ba La Sơn nói riêng và trên địa bàn xã nói chung.

UBND huyện chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:02 22/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Hệ thống thoát nước ở khu dân cư quy hoạch xóm Lăng, Thôn An Lỗ, Xã Phong...
09:51 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5164403
Đang truy cập: 9086
Zalo: 0941260505