Phản ánh, kiến nghị
Cơ sở kinh doanh dịch vụ ăn uống Ớt Đỏ tại 12 Chu Văn An, phường Phú Hội, TP Huế quá trình hoạt động ăn nhậu sử dụng loa mở âm thanh sau 22 giờ, gây ồn ào, không đảm bảo sự yên tĩnh chung của khu dân cư theo quy định của pháp luật, ảnh hưởng đến khách du lịch, khách lưu trú. Thời điểm quay video là 0h sáng ngày 9/7/2021. Đề nghị cơ quan chính quyền chấn chỉnh sự việc trên.
Lượt xem: 1232
Ngày gửi: 09:25 09/07/2021
Hạn xử lý: 20/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Liên quan nội dung mà Ông/Bà phản ánh, UBND kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra thực tế trên địa bàn phường Phú Hội hiện đang có các cơ sở kinh doanh thường xuyên mở nhạc gây tiếng ồn lớn, nhất là khoảng thời gian trước và sau 22 giờ đêm trong đó có cơ sở kinh doanh Ớt đỏ - 36 Chu Văn An. UBND Phường đã phối hợp với Công an phường tiến hành kiểm tra nhắc nhở, đồng thời yêu cầu lập bản cam kết đối với cơ sở kinh doanh này. Tuy nhiên qua kiểm tra thực tế cơ sở kinh doanh này vẫn không thực hiện đúng theo các nội dung đã cam kết.

Do UBND Phường không nằm trong danh mục được trang bị phương tiện đo đạc về âm thanh tiếng ồn nên quá trình kiểm tra của Phường mang tính chất vận động, tuyên truyền do không có căn cứ xử lý các hành vi vi phạm pháp luật về bảo vệ môi trường.

UBND Phường đã có Công văn đề nghị Phòng Tài nguyên và Môi trường, Đội Cảnh sát Môi trường - Công an thành phố Huế có hướng dẫn, bố trí cán bộ kỹ thuật, phương tiện giám định tiếng ồn để tiến hành đo đạc quan trắc để có căn cứ xử lý các hành vi vi phạm pháp luật về bảo vệ môi trường theo đúng quy định pháp luật trong thời gian đến.

Ngoài ra, UBND phường đã mời đại diện cơ sở kinh doanh Ớt đỏ lên làm việc. Tại buổi làm việc UBND phường đã tuyên truyền, hướng dẫn các quy định về sử dụng âm thanh trong hoạt động kinh doanh, các hình thức xử phạt vi phạm hành chính. Đồng thời yêu cầu cơ sở kinh doanh lập bản cam kết và phải khắc phục trong thời gian đến. Đại diện cơ sở kinh doanh đã nhận thức được hành vi vi phạm của mình, đồng thời cam kết sẽ không tiếp tục vi phạm, nếu vi phạm xin chịu mọi hình thức xử phạt theo đúng pháp luật. (Đính kèm biên bản làm việc và bản cam kết)

Trong thời gian đến UBND phường sẽ phối hợp các cơ quan chuyên môn của thành phố của tỉnh để kiểm tra chấn chỉnh các hoạt động mở nhạc quá giờ quy đinh và gây ô nhiễm tiếng ồn.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 16:28 21/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5475655
Đang truy cập: 2105
Zalo: 0941260505