Phản ánh, kiến nghị
Tại địa chỉ 246 Đinh Tiên Hoàng hôm nào cũng hát karaoke quá giờ, đã được gọi lên nhắc nhở và viết cam kết nhưng vẫn không chấp hành, coi thường cơ quan chức năng. Đề nghị xử lý nghiêm trường hợp này sớm để tránh ảnh hưởng cho mọi người xung quanh. Video được ghi vào lúc 22h5 phút ngày 08/7/2021.
Lượt xem: 64
Ngày gửi: 21:07 08/07/2021
Hạn xử lý: 20/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Thuận Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Lộc kiểm tra và trả lời như sau:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, UBND phường chỉ đạo Công an phường làm việc với bà Lê Thị Ánh Thúy tại địa chỉ 246 Đinh Tiên Hoàng về việc mở loa kẹo kéo hát tiếng lớn sau 22h làm ảnh hưởng xung quanh. Qua đó, nhắc nhở, yêu cầu gia đình không bật nhạc quá lớn và không mở nhạc sau 22h làm ảnh hưởng đến khu dân cư, và ký vào bản cam kết. (Đính kèm biên bản làm việc, bản cam kết).

Đoạn video của Ông/Bà cung cấp chưa đủ cơ sở để xử lý vi phạm hành chính đối với gia đình này. Đề nghị khi phát hiện hành vi vi phạm trên, Ông/Bà có thể điện thoại ngay cho công an phường Thuận Lộc theo số điện thoại 0234.3522558 để được xử lý kịp thời ngay. UBND phường giao trách nhiệm cho Công an khu vực thường xuyên kiểm tra, nhắc nhở và xử lý nghiêm nếu còn tái phạm.

UBND phường chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:53 30/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Rất mong công an các khu vực và phường hãy xử lý để chấm dứt ngay hiện tượng hát karaoke hay những quán nhậu thuộc khu dân cư nhà liền kề mà cứ vi phạm thời gian còn hoạt động sau 22g00. Thiết tha lắm. Trân trọng và cám ơn.!
CDTC (1) - 09:12 31/07/2021
không cần phải sau 22h, trước 22h mà ồn ào quá mức cũng bị xử phạt. đi làm về mệt mõi muốn nghỉ không yên
CDTC (2) - 11:18 02/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5474087
Đang truy cập: 1823
Zalo: 0941260505