Phản ánh, kiến nghị
Mặc dù đã có biển cấm đỗ xe tại đây nhưng trên đoạn đường tổ dân phố 4, phường Tứ Hạ, thị xã Hương Trà, gần quán bún Nga Mập. Vào khoảng thời gian 6h-7h sáng hay là 19h-21h hàng ngày, hàng loạt xe tải lại ngang nhiên tấp vào lề ăn bún gây mất tầm nhìn qua lại của người đi đường, dễ xảy ra tai nạn giao thông, có lúc chắn cả một nửa đường nhánh ra vào khu tái định cư. Kính mong các ban ngành cấp trên sớm vào cuộc để trả lại cảnh quan, tầm nhìn cho người đi đường. Xin cảm ơn !
1/2
1
2
Lượt xem: 305
Ngày gửi: 19:48 29/09/2019
Hạn xử lý: 08/10/2019
Kết quả xử lý
Công an tỉnh

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi tiếp nhận thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thị xã Hương Trà tiến hành kiểm tra xác minh, xác định có tình trạng xe ô tô tải dừng đổ sai quy định để vào quán Nga Mập ăn bún gây mất an toàn giao thông.

Công an thị xã Hương Trà đã tiến hành làm việc với bà Phạm Thị Ánh Nga (chủ quán bún Nga Mập), hướng dẫn nhắc nhở bà Nga khi kinh doanh, buôn bán phải chấp hành, có trách nhiệm hướng dẫn các lái xe dừng đỗ đúng quy định khi vào ăn bún tại quán.

Trong thời gian tới, Công an thị xã Hương Trà sẽ tăng cường công tác tuần tra kiểm soát, tiếp tục duy trì phối hợp Phòng Cảnh sát giao thông đảm bảo trật tự an toàn giao thông, trật tự công cộng trên tuyến đường qua trung tâm thị xã Hương Trà, tập trung xử lý các phương tiện dừng, đỗ sai quy định (gần quán Nga Mập), không để tình trạng này tiếp diễn gây mất an toàn giao thông.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:36 08/10/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Hệ thống thoát nước ở khu dân cư quy hoạch xóm Lăng, Thôn An Lỗ, Xã Phong...
09:51 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5164186
Đang truy cập: 9024
Zalo: 0941260505