Phản ánh, kiến nghị
Hai cột đèn cao áp tại địa chỉ 52 và 60 đường Phò Trạch, thị trấn Phong Điền, huyện Phong Điền (cửa ngõ phía bắc thành phố Huế) không đỏ đã hơn 3 tháng, nguy cơ xảy ra tai nạn rất cao. Mong các cơ quan chức năng khắc phục sớm ạ.
1/2
1
2
Lượt xem: 78
Ngày gửi: 20:40 07/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện kiểm tra, xử lý trường hợp nêu trên. Nội dung xử lý như sau:

Thực hiện thông báo số 24/TB-UBND ngày 18/2/2022 của UBND huyện về kết luận của đồng chí Nguyễn Đình Bách- Chủ tịch UBND huyện tại cuộc họp triển khai chăm sóc cây xanh và điện chiếu sáng trên tuyến QL1A. Theo đó, UBND huyện giao Phòng Kinh tế và Hạ tầng vận hành, duy tu, bảo dưỡng hệ thống đèn chiếu sáng QL1A, thời gian bắt đầu từ ngày 01/3/2022.

Ngày 08/3/2022 Phòng Kinh tế và Hạ tầng đã có báo cáo số 188/BC-KTHT về tình hình liên quan hệ thống điện chiếu sáng trên tuyến QL1A. Theo đó số bóng đèn hư hỏng cần thay mới trên toàn tuyến là 134 bóng đèn. Phòng Kinh tế và Hạ tầng đã đề nghị UBND huyện phân bổ ngân sách để thay mới các bóng đèn hư hỏng đảm bảo hệ thống chiếu sáng trên tuyến QL1A. Sau khi có kinh phí, Phòng Kinh tế và Hạ tầng sẽ hợp đồng với đơn vị thi công để tiến hành sửa chữa thay thế.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 15:47 17/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18892123
Đang truy cập: 3363
Zalo: 0941260505