Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh vấn đề gây ô nhiễm tiếng ồn ảnh hưởng đến nhiều người xung quanh.
Phản ánh vấn đề hộ gia đình ông Lê Minh Tàn. Địa chỉ nhà số 5, kiệt 50, đường Hải Triều, An Cựu.
Hộ gia đình này thường xuyên sử dụng karaoke công suất lớn để tụ tập hát hò rất ồn ào ảnh hưởng rất lớn đến việc sinh hoạt của các hộ gia đình xung quanh. Mỗi tuần hộ gia đình này thường mở loa công suất lớn hát hò từ 4 đến 5 lần 1 tuần. Thời gian hát là từ 18h đến hơn 22h.
Sự việc này đã diễn ra trong một thời gian dài nhưng phía quản lý phường vẫn không tiến hành xử lý mặc nhiên cho hộ gia đình thường xuyên sử dụng loa công suất lớn ảnh hưởng đến nhiều hộ gia đình khác.
Kính đề nghị các đơn vị liên quan tiến hành chỉ đạo phường xác minh và tiến hành xử lý ngay đối với hộ gia đình này để tránh gây ô nhiễm tiếng ồn đối với các hộ gia đình xung quanh.
Phường cần phải có các biện pháp mạnh để xử lý các vấn đề này. Vì vấn đề sử dụng loa công suất lớn này xảy ra thường xuyên tần suất 4 đến 5 lần 1 tuần và ảnh hưởng đến rất nhiều hộ gia đình xung quanh.
Rất mong thành phố có những biện pháp mạnh để chấn chỉnh lại hoạt động sinh hoạt gia đình sử dụng loa công suất lớn của nhiều trường hợp khác chứ không riêng gì 1 trường hợp kiến nghị xử lý.
Dưới đây là thông tin hình ảnh tôi cung cấp lúc 19h35 ngày 22/09/2021.
Và từ ngày 22/09 đến 27/09 thì hộ gia đình này vẫn thường xuyên sử dụng loa công suất lớn ảnh hưởng đến các hộ gia đình xung quanh.
Lượt xem: 214
Ngày gửi: 10:03 28/09/2021
Hạn xử lý: 07/10/2021
Kết quả xử lý
Phường An Cựu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã làm việc với hộ gia đình ông Lê Minh Tân (đại diện là ông Lê Văn Thắng), yêu cầu gia đình không được mở âm thanh quá lớn gây ô nhiễm tiếng ồn. Ông Thắng cam kết khắc phục, không tụ tập đông người để hát karaoke. (Có đính kèm Biên bản làm việc).

UBND phường chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:21 12/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiệt 141 Trần Phú, phường Phước Vĩnh, TP Huế vứt rác bừa bãi, trong khi...
11:09 29/01/2022
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15265203
Đang truy cập: 4020
Zalo: 0941260505