Phản ánh, kiến nghị
Loa phát thanh tin tức thể dục, thời sự âm lượng lớn phát lúc 5h sáng hằng ngày tại các xã trên địa bàn huyện Quảng Điền gây ồn ào ảnh hưởng đến giấc ngủ sức khoẻ của người dân. Hi vọng có biện pháp chuyển đổi thời gian phát sóng muộn hơn từ 6h sáng hoặc buổi chiều để người dân được ngủ ạ.
Lượt xem: 36
Ngày gửi: 08:52 06/09/2021
Hạn xử lý: 15/09/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Quảng Điền

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Quảng Điền đã kiểm tra và trả lời như sau:

Hệ thống Đài truyền thanh của 11 xã, thị trấn trên địa bàn huyện, bao gồm hai hệ thống là vô tuyến và hữu tuyến, với 544 loa được các xã, thị trấn khảo sát lắp đặt ở vị trí phù hợp để tuyên truyền các chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của nhà nước cũng như tình hình kinh tế, chính trị, văn hóa, xã hội, an ninh quốc phòng của địa phương.

Đặc biệt, trong giai đoạn hiện nay, khi cả nước tăng cường tuyên truyền các biện pháp phòng chống dịch covid-19, thời gian phát sóng buổi sáng từ 5h - 6h30, buổi trưa từ 11h - 12h30, buổi chiều từ 17h30 -  18h45. Nội dung tiếp sóng bao gồm Đài tiếng nói Việt Nam, Đài Phát thanh truyền hình tỉnh và chương trình địa phương của Trung Tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao huyện. Nhằm bảo đảm công tác tuyên truyền tiếp âm từ Trung ương đến địa phương theo khung giờ quy định, Trung Tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao huyện không thể thay đổi khung giờ phát như yêu cầu quý ông bà đã nêu.

Về âm thanh và âm lượng, Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao huyện đã phối hợp với UBND các xã, thị trấn đã đi kiểm tra thực tế và nghe phản ảnh của nhân dân thì âm thanh một số nơi chưa đều nên đã chỉ đạo bộ phận truyền thanh các xã, thị trấn thường xuyên duy trì âm lượng phát thanh vừa phải, tránh ảnh hưởng đến sinh hoạt của bà con nhân dân trên địa bàn.

UBND huyện chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 13:24 14/09/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (20)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Vietcombank (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Sông Bù Lu, thôn Cảnh Dương, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc hiện đang trong...
16:12 24/09/2021
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5476292
Đang truy cập: 2263
Zalo: 0941260505