Phản ánh, kiến nghị
Xe máy của dân thường xuyên để ở kiệt 50 Lê Thánh Tôn (ngã 3 đường Ngô Đức Kế với kiệt 50 Lê Thánh Tôn, phường Thuận Thành) làm cản trở giao thông đi lại. Kính mong chính quyền xử lý để lưu thông dễ dàng cho người dân. Tôi xin góp ý đặt 1 bản cấm đậu xe để nâng cao ý thức người dân đậu xe tại đây gây nguy hiểm. Tôi xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 738
Ngày gửi: 12:02 30/09/2021
Hạn xử lý: 11/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Đông Ba

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận phản ánh quý Ông/Bà, UBND phường Đông Ba kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo tổ quản lý đô thị phường kiểm tra và yêu cầu các hộ dân không được bỏ xe tại đường kiệt trên, nếu còn vi phạm sẽ bị xử lý theo quy định.

việc đặt bảng cấm đậu xe, UBND phường xin ghi nhận và nghiên cứu để triển khai trong thời gian đến.

UBND phường cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:36 02/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
luật vẫn cho phép đỗ xe đường kiệt mà
CDTC (1) - 18:12 02/10/2021
không có biển cấm thì người dân có quyền để xe, tuy nhiên để làm sao không cản trở giao thông cấp phường không có chức năng quyền hạn cắm biển báo giao thông, do đó trả lời phường nghiên cứu triển khai cắm biển cấm đỗ là sai luật,
CDTC (2) - 18:20 02/10/2021
người phản ánh chắc đi oto rồi nhác dắt xe nên phản ánh à đường rộng mà với họ để xác lề trong lận
CDTC (3) - 08:10 03/10/2021
để nghênh ngang thế ai nhắc cho nổi
CDTC (2) - 16:05 03/10/2021
Đường chung, nên ý thức chung..xe để ở sân nhà..vì sao phải để ngoài đường..ảnh hưởng người qua lại ..? Mà phần lớn xe đó ..ko phải người ở trong kiệt..
CDTC (5) - 13:05 04/10/2021
đường kiệt làm gì có lề mà đậu xe máy. hy vọng phường sẽ thường xuyên kiểm tra để không còn tái diễn
CDTC (4) - 22:19 03/10/2021
ở xóm giềng mà làm chi rứa trời.
CDTC (6) - 08:58 05/10/2021
làm cha người ta rồi đó
CDTC (7) - 20:59 05/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7151188
Đang truy cập: 3748
Zalo: 0941260505