Phản ánh, kiến nghị
Giếng nước công cộng tại thôn 3, kiệt 116 Khúc Thừa Dụ, gần chợ Mai Thủy Dương có bà Hương nhà ở gần giếng, đã thả rất nhiều cá trê để nuôi và mỡ heo từng mảng xuống giếng để cá ăn. Hiện tại nguồn nước của giếng ô nhiễm rất nghiêm trọng, nước chuyển màu đen đục, có mùi hôi thối và tanh. Giếng thôn này trước đây rất trong được người dân trong thôn dùng để tắm giặt, rửa rau và sinh hoạt hằng ngày. Dân quanh thôn rất bức xúc, có ý kiến nhiều lần nhưng bà Hương vẫn làm, càng ngày nguồn nước càng ô nhiễm nghiêm trọng. Kính đề nghị chính quyền địa phương phường Thủy Dương, thị xã Hương Thủy, tỉnh Thừa Thiên Huế giải quyết cho bà con. Trân trọng cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 194
Ngày gửi: 10:58 19/07/2021
Hạn xử lý: 28/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Dương

Kính chào ông/bà.

Sau khi nhận được phản ánh của ông/bà, UBND phường Thủy Dương đã tổ chức kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã làm việc với hộ bà Hương về việc thả cá và thức ăn của cá xuống giếng công cộng gây ô nhiễm giếng nước công cộng. Qua buổi làm việc bà Hương đã cam đoan không nuôi cá và thả thức ăn của cá xuống giếng nước công cộng để không gây ô nhiễm môi trường tại khu vực này nữa. (Đính kèm biên bản làm việc)

 UBND phường cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!


 

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 10:16 04/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
khắc phục bằng cách vét vệ sinh giếng nữa chứ
CDTC (1) - 19:37 04/08/2021
Sau khi nhận kết quả xử lý của cơ quan địa phương, hiện trạng giếng nước tại địa chỉ trên ,cá vẫn còn thả ở dưới giếng nước, nước giếng vẫn còn đục và hôi tanh, cây cối mọc um tùm, lá cây rơi xuống giếng rất nhiều.Nếu không giải quyết dứt điểm ,chắc chắn rằng, giếng nước này sẽ không sử dụng được trong thời gian tới.Rất mong quý ban ngành liên quan giải quyết triệt để bằng cách thau vét giếng nước giúp cho bà con.Trân trọng cám ơn
CDTC (2) - 10:03 06/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23755138
Đang truy cập: 1380
Zalo: 0941260505