Phản ánh, kiến nghị
Giả danh công nhân Công ty điện lực Thừa Thiên Huế đi bán dây diện giả, bán máy khoan giả.
Thời gian gần đây có một số người mặc áo công nhân Công ty điện lực Thừa Thiên Huế đi bán dây diện giả, bán máy khoan giả tại địa bàn phường Kim Long, thành phố Huế và xã Điền Hải huyện Phong Điền... Cụ thể: Một người mặc áo công nhân điện lực tên Lộc, số hiệu áo 041, số điện thoại: 0971.177.441 đi xe máy Future 125 FI biển số 75-F1 103.27 rao bán các cuộn dây điện (đính kèm hình ảnh). Để ngăn chặn tình trạng giả danh công nhân điện lực đi lừa đảo người dân mua dây điện và máy khoan giả, cũng như lấy lại hình ảnh của người cán bộ công nhân ngành điện lực nói chung và Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế khi thực hiện công vụ phục vụ cho người dân. Kính đề nghị Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế, Công an Thừa Thiên Huế điều tra, xử lý tìm ra số xe, số điện thoại di động, người mặc áo công nhân ngành điện lực như hình ảnh đã được cung cấp để trả lại tiền cho một số người dân bị hại. Mong nhận được phúc đáp của Quý lãnh đạo các cấp ban ngành. Trân trọng!
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 517
Ngày gửi: 15:31 24/06/2019
Hạn xử lý: 09/07/2019
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Qua xác minh, Công an thành phố đã xác định được chủ phương tiện nêu trên, theo tường trình chủ phương tiện đã bán chiếc xe trên cách đây khoảng 4 năm cho một người khác nhưng không nhớ rõ tên tuổi nên hiện chưa xác định được chủ xe mô tô BKS: 75-F1 103.27. Công an thành phố đề nghị người bị hại liên hệ với Công an thành phố Huế (52 Hùng Vương - Huế) để cung cấp các thông tin liên quan nhằm làm rõ vụ việc trên. Hiện Công an thành phố Huế đang tiếp tục xác minh vụ việc để xử lý theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được các phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:31 09/07/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi đã đến trụ sở công an cung cấp các thông tin liên quan mà hơn 1 năm rồi không thấy Công an thành phố Huế phản hồi???
CDTC (1) - 16:40 08/11/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5166123
Đang truy cập: 9706
Zalo: 0941260505