Phản ánh, kiến nghị
Người dân Phong Xuân đang sống với nước trên tuyến đường tỉnh lộ 11B km15, nước đọng gây ô nhiễm môi trường, mất mĩ quan, thường xuyên xảy ra tai nạn. Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
1/9
1
2
3
4
5
6
7
8
9
Lượt xem: 158
Ngày gửi: 06:25 10/01/2022
Hạn xử lý: 19/01/2022
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sở Giao thông Vận tải đã có công văn, phối hợp với các Ban Quản lý dự án có công trình trọng điểm trên địa bàn tỉnh để thống nhất các phương án xử lý và thông tin với Ông/Bà như sau:

Trên địa bàn tỉnh có nhiều dự án lớn, dự án trọng điểm Quốc gia như: Dự án đầu tư xây dựng Cao tốc Cam Lộ - La Sơn, Dự án mở rộng sân bay Phú Bài; ngoài ra còn đang triển khai các dự án cấp tỉnh. Các dự án đều có khối lượng vật liệu xây dựng chuyên chở đi qua các tuyến đường trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế rất lớn. Tình hình này ảnh hưởng đến an toàn giao thông và vệ sinh môi trường của các tuyến đường, các khu dân cư.

Hiện nay, Sở Giao thông Vận đã yêu cầu Ban Quản lý dự án đường Hồ Chí Minh và nhà thầu khắc phục tạm thời để đảm bảo giao thông trước Tết Nguyên đán. Tại vị trí Ông/Bà phản ánh do nhà dân 2 bên đường quá cao và ảnh hưởng của phương tiện vận tải thi công dự án cao tốc cộng với lưu lượng xe lớn làm cho mặt đường có hiện tượng xuất hiện lún vệt bánh xe gây ra đọng nước cục bộ, vấn đề này Sở Giao thông Vận tải đang phối hợp với chính quyền địa phương có phương án khắc phục về lâu dài khi điều kiện thời tiết cho phép.

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:53 19/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
khắc phục không đúng vị trí phản ánh
CDTC (1) - 11:07 19/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Xe tải BKS 75TD0040 đi ngược chiều cầu cửa Hữu vào thành vào lúc 8 giờ...
22:58 17/08/2022
Vào lúc 22 giờ 30 phút ngày 18/8/2022, tại đường Hoàng Hoa Thám và Trương...
22:34 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20239930
Đang truy cập: 12692
Zalo: 0941260505