Phản ánh, kiến nghị
Cầu bắc qua sông Lợi Nông (sông An Cựu) tại vị trí cuối đường Âu Lạc giao với đường Hải Triều, đã được nhiều kiến nghị phản ánh, nhưng đến nay không - chưa có cải tạo chỉnh sửa hoàn thiện gì. Được biết chính quyền và cơ quan chuyên môn cũng đã quan tâm xem xét nhiều lần. Hiện tại, ở vị trí này càng bị xuống cấp, đặc biệt vào mùa mưa lũ này. Diện mạo đường Hải Triều theo phát triển đô thị, hiện nay mật độ giao thông nhiều, nhưng hiện tại vẫn là con đường chắp vá (đoạn bê tông, đoạn nhựa đường), ổ gà ổ trâu các kiểu, đã xuống cấp nhiều. Phía bên kia sông có nhiều trường học (Tiểu học và THCS), nên sự tham gia giao thông đối tượng học sinh cũng đáng kể. Với tuổi học sinh THCS thì các con đã tham gia bằng phương tiện cá nhân (xe đạp, xe đạp điện). Qua những đợt mưa vừa rồi, nhận thấy một điều khá nguy hiểm trên con đường này. Đường chưa có lề, mật nước lên cao, đặc biệt tại vị trí chân cầu này chạy lên tầm 500 mét, nước chảy tràn rất siết (gập hơn 20 cm), rất nguy hiểm khi qua lại. Đặc biệt các con ở tuổi mới tự mình tham gia giao việc với phương tiện cá nhân. Mong chính quyền các cấp, cơ quan liên quan, sớm quan tâm hơn nữa, để hoàn thiện đầu tư cây cầu qua sông An Cựu này. Khi hoàn thiện thì các con tham gia giao thông qua lại giữa hai bờ được an toàn, phu huynh an tâm, bớt phải lo lắng hơn. Có một lối tắt qua khu nhà ở Đông Nam Thủy An để tránh đi qua đoạn đường này, nay cũng đã bị xói lở, nước đã khoét sâu vào hơn nửa mặt đường rồi (đã được rào chắn cảnh báo), không còn cầm cự được bao lâu nữa, không đi được nữa. Một lần nữa, mong các cấp chính quyền, cơ quan quan tâm. Xin cảm ơn. Ảnh và video ghi lại vào sáng 23/10/2021 khi Huế có mưa vừa.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 130
Ngày gửi: 13:48 22/10/2021
Hạn xử lý: 30/11/2021
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Đối với đoạn đường Hải Triều: Sau khi kiểm tra hiện trường, đoạn đường này thuộc phạm vi đường dẫn công trình Cầu bắc qua sông Lợi Nông, tuy nhiên do vướng đền bù giải phóng mặt bằng nên chưa thể triển khai thi công theo thiết kế được duyệt.

Vừa qua, để khắc phục tình trạng xuống cấp của đoạn đường này, Ban đã huy động đơn vị thi công tiến hành sửa chữa bằng nguồn kinh phí từ nhà thầu. Qua kiểm tra, đoạn đường này có xuất hiện một số vị trí hư hỏng nhỏ nhưng vẫn còn sử dụng tương đối đảm bảo. Hiện nay, Ban cũng đang đốc thúc và tích cực phối hợp với Trung tâm phát triển Quỹ đất thành phố Huế sớm giải phóng mặt bằng để Ban triển khai thi công hoàn thiện theo hồ sơ thiết kế được duyệt.

Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:19 24/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Xe tải BKS 75TD0040 đi ngược chiều cầu cửa Hữu vào thành vào lúc 8 giờ...
22:58 17/08/2022
Vào lúc 22 giờ 30 phút ngày 18/8/2022, tại đường Hoàng Hoa Thám và Trương...
22:34 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20239917
Đang truy cập: 12682
Zalo: 0941260505