Phản ánh, kiến nghị
Đường Bùi Thị Xuân đoạn từ cầu Long Thọ đến cuối đường xuống cấp trầm trọng từ lâu, không thấy sữa chữa, nhân dân tự vá rồi mà chỉ được ít bữa. Mong cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
1/10
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
Lượt xem: 188
Ngày gửi: 15:06 14/06/2021
Hạn xử lý: 23/06/2021
Kết quả xử lý
Sở Kế hoạch và Đầu tư

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Đường Bùi Thị Xuân và đường Huyền Trân Công Chúa thuộc Gói thầu số 27 (HU-CW06) dự án Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) - tiểu dự án Thừa Thiên Huế. Gói thầu đã tiến hành lựa chọn Nhà thầu xây lắp và đã khởi công ngày 21/9/2020.

Hiện nay, đơn vị thi công đang khẩn trương thi công đoạn tuyến đường Huyền Trân Công Chúa qua địa phận xã Thủy Bằng, thị xã Hương Thủy (đã được giải phóng mặt bằng).

Đối với đoạn tuyến đường Huyền Trân Công Chúa (đoạn qua địa phận thành phố Huế) và đường Bùi Thị Xuân, hiện nay các Trung tâm phát triển quỹ đất tỉnh và thành phố Huế đang khẩn trương triển khai công tác giải phóng mặt bằng. Do chưa giải phóng mặt bằng nên các nhà thầu xây lắp chưa thể thực hiện được việc xây dựng nâng cấp cải tạo 02 tuyến đường.

Để đẩy nhanh tiến độ giải phóng mặt bằng và thực hiện dự án, Ban Quản lý dự án Đầu tư SCDP II Thừa Thiên Huế kính đề nghị UBND các phường: Thủy Biều, Phường Đúc và Thủy Xuân phối hợp với các Trung tâm phát triển quỹ đất vận động nhân dân hai bên tuyến đường hỗ trợ, tạo điều kiện thuận lợi để sớm hoàn thành công tác giải phóng mặt bằng.

Ban Quản lý dự án cam kết sẽ chỉ đạo Nhà thầu thi công đẩy nhanh tiến độ thi công nâng cấp, mở rộng mặt đường sau khi được bàn giao mặt bằng.

Sở Kế hoạch và Đầu tư chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:20 17/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Một văn bản trả lời cũ rích , ko có gì thay đổi . Copy nguyên văn bản phản hồi của các phản ánh mấy tháng trước . Dân có nguyện vọng là chưa làm đường mới thì sửa tạm cho dân đi mà trả lời ko sát vấn đề . Quá nản
CDTC (1) - 22:52 18/06/2021
đoạn đường ni hư 2 năm ni rồi, mưa xuống là hố voi đầy đường quá nguy hiểm , cơ quan chức năng trả lời chung chung như vậy là ko được
CDTC (2) - 16:31 19/06/2021
cần có biện pháp sửa chữa vá lấp các ổ voi, chỉ cần 1 trận mưa là nước ngập vào đó rất nguy hiểm, mình đã suýt bị tai nạn đoạn gần nhà máy xi măng Long thọ
CDTC (2) - 16:33 19/06/2021
Tha thiết vá đường cho dân đi chứ khổ quá , nguy hiểm quá . Còn chờ làm đường mới thì chẳng biết năm nào mới làm , chờ đến bao giờ ????
CDTC (1) - 20:44 19/06/2021
Làm nhanh, chứ đến mùa mưa dân khổ trăm bề.
CDTC (3) - 20:50 20/06/2021
bao nhiêu năm rồi cứ trả lời đi trả lời một nội dung cho hết trách nhiệm, dân chết thì mặc dân (trước đây đã có tai nạn thương tâm chết người)
CDTC (4) - 20:49 21/06/2021
lúc nào cũng nói giải phóng mặt bằng, mà hơn 1 năm nay người dân (ở đường Huyền Trân Công Chúa) đã kí vào hiện trạng đo đạt, kiểm kê…. nhưng chả thấy triển khai công tác đền bù gì cả. Như vậy là do người dân chậm phối hợp hay do cách làm của cơ quan chức năng
CDTC (5) - 15:18 22/06/2021
Đi lên đường bùi thị xuân hơn trèo đèo lội suối. Hết chấp lại vá. Nát hơn cái áo của thằg ăn mày là đủ hiểu cái tình trạng nó kinh khủng như thế nào.
CDTC (6) - 15:39 22/06/2021
Sao không thấy cơ quan chức năng vào trả lời phản hồi của người dân nhỉ ? Im lặng như vậy để đi vào sĩ vãng hay sao ??
CDTC (1) - 14:06 23/06/2021
Kính chào Ông/Bà: Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban QLDA đã xem xét và trả lời như sau: BQL dự án xin chia sẽ những trở ngại trong quá trình lưu thông tại đường Bùi Thị Xuân và đường Huyền Trần Công Chúa trong lúc chờ thi công cải tạo nâng cấp do Công tác GPMB chưa hoàn thành. Trước mắt, Ban QLDA sẽ chủ động làm việc các Sở, ban ngành, địa phương có liên quan khảo sát và đề xuất một số giải pháp khắc phục các điểm hư hỏng đảm bảo lưu thông trong thời gian sớm nhất nhằm phục vụ đi lại của bà con. Rất mong bà con thông cảm. Trân trọng cảm ơn./.
Sở Kế hoạch và Đầu tư - 10:30 24/06/2021
đề nghị ghi là đã phản hồi ý của dân chứ không phải là đã xử lý, đường đã xử lý gì đâu
CDTC (7) - 22:51 25/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165983
Đang truy cập: 9663
Zalo: 0941260505