Phản ánh, kiến nghị
Con đường Tôn Thất Bật từ địa chỉ 25 đến 33, phường An Tây có môt vài chỗ hư hỏng nặng (xem ảnh). Những chỗ này bị bong tróc đá cấp phối không còn dính kết do đó xe cộ mỗi khi đi qua những chỗ này rất nguy hiểm, đã xảy ra nhiều trường hợp tai nạn do bị trượt bánh xe. Đây là con đường trước đây được thiết kế trải thảm nhựa nhưng do dự án Công Viên nước Ngự Bình không thành công nên mới chỉ rải đá cấp phối. Vì vậy mỗi mùa mưa lụt làm trôi đi một phần đá mặt trên. Đến nay trải qua gần 20 năm nên đã xuống cấp nghiêm trọng. Kính mong quý cấp quan tâm sửa chữa hoặc rải thảm đoạn đường này theo như thiết kế ban đầu để người dân sinh sống trên địa bàn được đi lại thuận tiện, nhằm tránh được những tai nạn đáng tiếc xảy ra như thời gian qua. Xin cảm ơn.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 79
Ngày gửi: 13:58 13/06/2021
Hạn xử lý: 24/06/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Đường Tôn Thất Bật thuộc khu tái định cư Xóm Gióng, được đầu tư xây dựng từ lâu để di dời các hộ dân theo chủ trương của UBND Tỉnh đầu tư xây dựng khu công viên nước Ngự Bình. Đến nay vẫn chưa bàn giao cho Thành phố quản lý. Hiện nay mặt đường đã hư hỏng, xuống cấp trầm trọng.

Để đảm bảo giao thông cho nhân dân trong khu vực, Phòng Quản lý đô thị sẽ đề xuất UBND Thành phố xem xét nâng cấp, sửa chữa tuyến đường này trong năm 2021 sau khi thành phố thống nhất.

Phòng Quản lý đô thị thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 17:42 21/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5166629
Đang truy cập: 9862
Zalo: 0941260505