Phản ánh, kiến nghị
Mong thành phố hỗ trợ làm đường kiệt 156 Nguyễn Huệ thông ra Phan Đình Phùng.
Là đường kiệt 156 Nguyễn Huệ (187 Phan Đình Phùng), mấy năm nay đã xuống cấp trầm trọng, mặt đường bong hỏng hết rồi, mỗi lần về mùa mưa nhìn nó lầy lội, ổ gà rất nhiều, người dân di chuyển rất khó khăn và nguy hiểm nhất là trẻ em đạp xe đi học..Hệ thống đèn điện cũng tối lắm, là kiệt nằm ngay trung tâm đang phát triển mà lại hư hỏng nặng như vậy nhìn rất mất thẩm mỹ và ảnh hưởng đến việc giao thông của người dân.
Kính mong Thành Phố sớm hỗ trợ người dân sống trong kiệt có một con đường mới hơn để đi lại dễ dàng hơn.
Xin chân thành cảm ơn rất nhiều. Rất mong chờ thành phố có hướng xử lý để những con đường trong thành phố được sạch - đẹp hơn.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 156
Ngày gửi: 12:42 13/06/2021
Hạn xử lý: 05/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Nhuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Nhuận kiểm tra và trả lời như sau:

Nhận được thông tin UBND Phường chỉ đạo công chức Địa chính- Xây dưng kiểm tra, qua khảo sát thì hiện nay kiệt 187 Phan Đình Phùng đã xuống cấp, mặt đường bê tông xi măng bong tróc gây khó khăn cho nhân dân lưu thông ra vào kiệt, ngày 25/3/2021 UBND Phường đã có báo cáo đề xuất Ban quản lý Dự án cải thiện môi trường nước đưa kiệt 187 Phan Đình Phùng vào kế hoạch thực hiện trong năm 2021, nhưng đến nay vẫn chưa được thực hiện, việc này UBND Phường sẽ tiếp tục kiến nghị, đề xuất cấp trên.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:54 07/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5166717
Đang truy cập: 9886
Zalo: 0941260505