Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng
Clip được quay sáng ngày 12/6/2021.
Đường làng thôn Xuân Lập, xã Phong Xuân, huyện Phong Điền bị hư hỏng nghiêm trọng do xe ben trọng tải lớn tham gia dự án làm đường cao tốc. Đường làng xuống cấp trầm trọng và rất nguy hiểm khi trời mưa. Đường rất trơn trượt, ổ gà rất sâu và to làm hưởng đến an toàn giao thông cho người dân trong làng khi đi trên con đường này. Gia đình tôi cũng bị ngã nhiều lần khi tham đi trên con đường này vào những ngày mưa gió.
Lượt xem: 110
Ngày gửi: 09:48 12/06/2021
Hạn xử lý: 23/06/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện kiểm tra, xử lý trường hợp nêu trên.

Nội dung xử lý như sau:

Nội dung phản ánh nêu trên thuộc đường liên thôn Hiền An 2 đi thôn Xuân Lập do UBND xã Phong Xuân quản lý. Đoạn từ Tỉnh lộ 11B đến Dự án Cao tốc Cam Lộ - La Sơn được UBND huyện cho Công ty CP ĐTXD Hải Thạch mượn để làm đường công vụ thi công dự án Cao tốc Cam Lộ - La Sơn. Theo Cam kết số 68/KT-HT ngày 26/8/2020 thì Công ty CP ĐTXD Hải Thạch có trách nhiệm đảm bảo an toàn giao thông, vệ sinh môi trường. UBND huyện đã yêu cầu Công ty CP ĐTXD Hải Thạch thực hiện các nội dung như đã Cam kết về đảm bảo an toàn giao thông, vệ sinh môi trường.

Trong thời gian tới, nếu Công ty CP ĐTXD Hải Thạch không thực hiện như đã Cam kết thì UBND huyện có thể tạm dừng việc cho mượn tuyến đường này để làm đường công vụ và yêu cầu Công ty CP ĐTXD Hải Thạch thực hiện việc sửa chữa, hoàn trả theo hiện trạng ban đầu.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý ông/bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./. 

 

Ngày xử lý: 10:41 30/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
mượn đường làm dự án đến lúc làm hư hỏng đường quá nặng người dân trong làng mới lần tham gia giao thông bằng mô tô gắng máy đi qua bị té quá nhiều vì đường ổ voi luôn làm nguy hiểm đến tính mạng dân phải chặn xe dự án lại thì họ đổ cho vài xe đất mà đất mà trời mưa xuống thì đường càng nguy hiểm hơn người dân chúng rồi rất bất mảng về cách xử lý như thế này
CDTC (1) - 10:48 30/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Kiến nghị sửa chữa lại loa thông báo của phường Hương Chữ, TX Hương Trà,...
18:41 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5631369
Đang truy cập: 7302
Zalo: 0941260505