Phản ánh, kiến nghị
Đường từ lụt năm 2020 đến nay vẫn chưa được xử lý gây khó khăn khi đi lại và thường xuyên gây tại nạn giao thông: cầu Tam Giang, Hải Dương, Hương Trà. Mong cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
Lượt xem: 2285
Ngày gửi: 10:58 18/05/2021
Hạn xử lý: 14/04/2021
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Tuyến đường QL49B đoạn Km41-Km42 bị hư hỏng nặng do các đợt lũ lớn tháng 11/2020; ngay sau khi lũ lớn qua đi, Sở Giao thông Vận tải đã yêu cầu đơn vị bảo trì thu dọn hiện trường, cào bóc lớp mặt để tạm thời lưu thông. Đồng thời Sở Giao thông Vận tải đã báo cáo Bộ Giao thông Vận tải, Tổng cục Đường bộ Việt Nam để bố trí kinh phí sửa chữa.

Qua các đợt bão lũ, các đoàn kiểm tra của Bộ Giao thông Vận tải, Tổng cục Đường bộ Việt Nam đã đến hiện trường kiểm tra. Hiện nay quá trình thẩm tra, cho phép đầu tư đang được tiến hành, dự kiến sửa lại mặt đường vào tháng 7/2021. Đối với các hư hỏng hiện nay, Sở Giao thông Vận tải đã yêu cầu nhà thầu bảo trì tạm thời thường xuyên san gạt, vá cấp phối đá dăm hàng tuần để xe lưu thông.

Đến ngày 30/3/2021, lãnh đạo Sở Giao thông Vận tải vẫn đang tích cực làm việc với lãnh đạo Bộ Giao thông Vận tải, Tổng cục Đường bộ Việt Nam tại Hà Nội để nhanh chóng cân đối, bố trí nguồn vốn sửa chữa tuyến đường. Đây là tuyến đường Quốc lộ, phụ thuộc nguồn vốn trung ương, quy trình cấp phát vốn, phê duyệt các bước phải có tiến trình thời gian. Sở Giao thông Vận tải cũng đã có văn bản yêu cầu nhà thầu sửa chữa, đảm bảo giao thông thường xuyên trên tuyến đường. Rất mong bà con nhân dân thông cảm vì sự bất tiện trong thời gian này.

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 13:24 18/05/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đợt trước báo tháng 5, giờ chuyển qua tháng 7
CDTC (1) - 15:13 18/05/2021
dịch kìa ôn
CDTC (2) - 16:44 18/05/2021
dịch thì sao bạn
CDTC (1) - 20:43 18/05/2021
ôi trời ơi thật tuyệt vời tuyệt vời tuyệt vời
CDTC (3) - 20:49 18/05/2021
Tái tạo lại mặt đường BTXM là quá hợp lí rồi. Còn vấn đề nâng đường lên 0,5m nó sẽ ảnh hưởng đến bề rộng mặt đường. Theo quan sát thì mái gia cố 1:1 nếu nâng lên 0,5m thì sẽ làm hẹp lại 1m. Mong các cơ quan có phương án nâng lên mà không ảnh hưởng đến bề rộng mặt đường.
CDTC (4) - 17:16 19/05/2021
gần năm rồi
CDTC (5) - 06:15 20/05/2021
Bảo trì đường bộ thì xe co giới vân đong đầy đủ mà đường thì làm chậm
CDTC (6) - 12:48 20/05/2021
duyệt hoài
CDTC (7) - 18:26 23/05/2021
chán với mấy ông thật , có một đoạn đường , mà 6,7 tháng rồi cứ để hoài , người dân đi lại gây ra tai nạn rất nhiều , mong ban lảnh đạo xem xét nhanh làm lại đường để cho dân đi đở gây tai nạn
CDTC (8) - 09:21 26/05/2021
Sửa chữa đoạn đường chỉ gần 1km mà SGTVT xin gần 15tỷ đồng thì BGTVT phải cho ăn bánh đợi là phải rồi. chỉ khổ cho dân thôi ạ
CDTC (9) - 22:42 31/05/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (38)
FPT Thừa Thiên Huế (31)
VNPT Thừa Thiên Huế (25)
VTVcab tại Huế (18)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
Công an tỉnh (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường Nguyễn Chí Thanh đoạn từ Toà án huyện Quảng Điền đến Quảng Thọ mới...
08:05 11/06/2021
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường xuống cấp nhiều hố voi nằm rãi rác trên đường Trưng Nữ Vương đoạn...
19:27 12/06/2021
Đèn năng lượng mặt trời trên tuyến đường tỉnh lộ 6 từ thị trấn Phong Điền...
19:21 12/06/2021
Vào lúc 17h04 ngày 12/06/2021 xe ô tô mang BKS 75A 02344 đang đỗ xe trái...
18:47 12/06/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 1874861
Đang truy cập: 8360
Zalo: 0941260505