Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi các đồng chí lãnh đạo các cấp.
Tôi là dân ở tổ 7 khu vực 3, An hoà, Thành Phố Huế. Nơi đây là khu vực thuộc thành phố nhưng đường xá tồi tệ. Mỗi lúc trời mới mưa trận nhỏ là ngập nước không lối thoát, đường này đã làm cách đây khoảng 25 năm, là con đường nối ra đường Nguyễn Văn Linh mỗi ngày hơn 500 lượt xe chạy qua đường xá xuống cấp trầm trọng. Chúng tôi ở đây phản ánh nhiều lần nhưng chưa được quan tâm, chúng tôi không có kinh phí nên chỉ chắp vá 1 số chỗ ổ voi, chắp rồi mà lượt đi quá nhiều nên vẫn hỏng hoàn hỏng. Tôi thấy những nơi khác thuộc thành phố đường khang trang mà chỗ tôi chưa được nâng cấp. Tôi biết là diện tích Đốc sơ này được chính quyền quy hoạch năm 2013, nhưng đến nay 9 năm chưa có động thái thực hiện, cũng chưa biết đến lúc nào mới có thể thực hiện quy hoạch. Trước khi có vốn để thực hiện đề án quy hoạch. Tôi kính mong các cấp, chính quyền quan tâm nâng cấp cao và đặt cống thoát cho con đường để chúng tôi có con đường đàng hoàng đi lại, tránh các tai nạn xảy ra.
Đây là hình ảnh trời sau khi trời mưa vài ngày, đến nay trời đã tạnh 2 ngày nhưng nước cứ ứ đọng trên đường.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 73
Ngày gửi: 12:59 09/01/2022
Hạn xử lý: 19/01/2022
Kết quả xử lý
Phường An Hòa; UBND Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Hòa đã kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, nguồn kinh phí của Địa phương và Thành phố còn nhiều khó khăn. Vì vậy, UBND phường xin ghi nhận ý kiến phản ánh của Ông/Bà, tiếp tục kiến nghị UBND thành phố và cơ quan có thẩm quyền xem xét nâng cấp đường khi có nguồn kinh phí.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:50 19/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Xe tải BKS 75TD0040 đi ngược chiều cầu cửa Hữu vào thành vào lúc 8 giờ...
22:58 17/08/2022
Vào lúc 22 giờ 30 phút ngày 18/8/2022, tại đường Hoàng Hoa Thám và Trương...
22:34 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240032
Đang truy cập: 12751
Zalo: 0941260505