Phản ánh, kiến nghị
Đường tỉnh lộ 9 qua địa phận thôn Quảng Lợi, xã Phong Xuân quá bụi bẩn. Đề nghị tưới nước và sửa lại đường. Xin cám ơn.
Lượt xem: 17
Ngày gửi: 10:34 22/06/2022
Hạn xử lý: 01/07/2022
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải đã kiểm tra và trả lời như sau:

Tuyến đường Ông/Bà phản ánh là Đường tỉnh 9. Thời gian qua, do phục vụ thi công công trình trọng điểm quốc gia Cao tốc Cam Lộ - La Sơn, theo quyết định của Bộ Giao thông Vận tải đã huy động tuyến đường này cùng các tuyến đường tỉnh khác như đường tỉnh 11B, 17, 17B,... thành đường công vụ để phục vụ thi công cao tốc. Khi hình thành đường công vụ thì bên tiếp quản là Ban quản lý dự án Hồ Chí Minh chịu trách nhiệm sửa chữa, bảo trì các tuyến đường này, vừa phục vụ thi công công trình, vừa phục vụ dân sinh; Sau khi hoàn thành cao tốc Ban quản lý dự án Hồ Chí Minh có trách nhiệm hoàn trả nguyên trạng tuyến đường lại cho địa phương sử dụng.

Do lưu lượng xe vận chuyển đất, vật liệu xây dựng với khối lượng lớn đã làm hư hỏng các tuyến đường tỉnh này, Sở Giao thông Vận tải cùng với các cơ quan chức năng đã nhiều lần trực tiếp làm việc và có nhiều văn bản đốc thúc Ban quản lý dự án Hồ Chí Minh sửa chữa các tuyến đường này, phục vụ thi công cũng như sự đi lại an toàn của người dân; Tuy nhiên do khối lượng công việc của dự án cao tốc rất nhiều nên việc sửa chữa thường chậm trễ.

Sở Giao thông Vận tải đã nắm được hiện trạng hư hỏng và đang làm việc, đôn đốc để Ban quản lý dự án Hồ Chí Minh sớm sửa chữa tuyến đường này cũng như các tuyến đường công vụ khác (có công văn đính kèm).

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 15:41 23/06/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18960006
Đang truy cập: 5313
Zalo: 0941260505